Held!!! Cái máy netbook ECC của em ko lên

Các thớt khác của quangvy

quangvy

GÂY DỰNG
Mình mới mua được vài tháng,cái netbook ECC hiệu Asus mua tại HoànLong,hôm nay bổng dưng tắt ngấm không lên,mình thấy điện trên cục xạc vẫn có,nhưng khi bấm power thì không chạy gì cả,pro nào biết chỉ giúp với,thanks

vietbeovnn

GÂY DỰNG
Máy Asus ECC là máy gì thế bác ơi?:p
Mới mua đc mấy tháng thì bác mang ra bảo hành cho yên tâm nhé.

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Mình mới mua được vài tháng,cái netbook ECC hiệu Asus mua tại HoànLong,hôm nay bổng dưng tắt ngấm không lên,mình thấy điện trên cục xạc vẫn có,nhưng khi bấm power thì không chạy gì cả,pro nào biết chỉ giúp với,thanks

bạn nhìn trên máy xem đèn báo xạc pin có chưa nhé, nếu không sáng thì chưa có điện tới main hoặc pin lỗi . đèn xạc pin sáng mà bật máy không lên thì máy bạn bị trên main rồi

chúc bạn thành công !

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
những hiện tượng như thế này thì đương nhiên là bác đem đi sửa hoặc bh (nếu còn), chứ thông tin tự nhiên tắt ngấm mở máy không lên thì hổng ai trã lời được là nó bị cái gì đâu

LapTools

GÂY DỰNG
Máy mới mua thì mang Bh thôi Bác !
--> tình trạng này gặp rất thường ở netbook nhất là mấy dòng Acer one .....
vì máy thiết kế chi phí thấp nên cơ chế bảo vệ nguồn ,tự ngắt .v.v.. không thể sánh với dòng laptop được !
Cho nên các Bác dùng netbook nên cẩn thận trong việc dùng ,ghim sạc cho máy
@ Nên ghim đầu dây nguồn vào ổ điện trước khi ghim vào jack nguồn của máy ..tránh các tia lửa sinh ra khi ta ghim điện ( flash ..) phá hỏng các linh kiện bán dẫn
Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt