[help]acer mất CDROM,sound,CHI PSET

Các thớt khác của mondeoS

mondeoS

NHẬP HỘI
em có con acer 4520 xài đã được gần 3 năm rồi hiên nay bị tình trạng ổ DVD có nguồn nhưng bỏ đĩa vào thì lại không đọc vào BIOS để test thì không thấy hiện ổ DVD,sound và CHIPSET cài driver nhưng không nhận nên mất sound,1 điều lạ là test CPU-Z thì vẫn thấy CHIPSET và sound.máy vẫn hoạt động bình thường chỉ dính 3 phát này thui.Em tính mang lên TTBH acer nhưng sợ bị "chém" nên đang phân vân,trong forum ai bít chỉ giùm em với.Thank~X(~X(

banlanuatraitimtoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử cài lại Win chưa? Và bạn có chắc chắn Drive bạn đó có trước đó bạn đã cài là được? Và mình không hiểu cái drive Chipset của bạn là drive gì? Chắc drive VGA? Nếu bạn ở SG thì mang qua địa chỉ dưới mình kiểm tra giúp cho.

mondeoS

NHẬP HỘI
CHIPSET NViDiA nForce 560.Mình đã cài lại win bằng usb,có cái đĩa driver khi mua máy có nhưng bỏ vào không chạy được nên mình search trên mạng driver để cài,có người nói hư chip cầu Nam nhưng nếu con đó hư thì làm sao bàn phím,chuột và usb có thể hoạt động được với lại dùng CPU-Z test thì vẫn ra model của chipset.Không biết mình nói vậy có đúng không

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt