Help-AV Mode cua Sony Vaio CR

Các thớt khác của Chizu
12 Tháng hai 2008 lúc 14:48
Chào mọi người, mình có 1 vấn đề cần nhờ mọi người giúp.

Chẳng là mình mới mua 1 con Vaio CR13/B, con này nguyên bản cài Vista Pre tiếng Trung:confused:, do ko bit tiếng Trung thành ra mình đã cài lại Vista bản tiếng Anh cho dễ sử dụng:p, đã cài lại các driver va hotkey sử dụng được bình thường, chỉ duy nhất la AV Mode cua con này ko sử dụng được:mad:.

Mình cũng đã thử cài lại vài lần rồi nhưng tình hình vẫn thế, đã search trên mạng và thấy nhìu người cũng gặp tình trạng tương tự, nhưng không ai chỉ cách khắc phục cả.

Thành ra mạn phép mở chủ đề này, nhờ ai biết thì giúp đỡ mình cài lại cái AV Mode này với:rolleyes::D.

Cảm ơn trước nhé.:p:p:p

Nhân tiện, bạn nào có đĩa recovery của dòng này thì có thể cho mình 1 bản được ko, nếu có ai có Sony Vaio CR25S/B thì cho mình xin 1 đĩa recovery thi tốt quá, vì gần với cấu hình con máy mình. Máy mình có cạc màn hình rời ATI X2300.

Xiaxia arigato thankui merci...:D:D:D

13 Tháng hai 2008 lúc 10:30
Mình đã cài lai AV application rồi, nhưng cứ khi khởi động vào AV Mode là nó yếu cầu reinstall, search trên mạng thấy nhìu ng dùng dòng này mà cài lại Win đều bị tình trạng tương tự, thành ra hỏi xem ai bít thì chỉ cho mình với.
Thanks.

ocean_and_sea

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 09:04
Các bác có đĩa theo máy Vaio CR220E cho em xin 1 cái nhé! Em xin hậu tạ sau nhé!
Mạnh Thắng : 0904934968
YM : bienca_va_daiduong

Máy của em sao khởi động mà nó cứ hiển thị màn hình nền đen và có dòng chứ Microsoft Corporation thôi thế nhỉ ... các bác chỉ giáo giúp em nhé!

22 Tháng hai 2008 lúc 09:37
AV Mode là chức năng mà ko cần vào Window vẫn có thể sử dụng các chức năng Media nhu xem phim, nghe nhạc, ảnh....

Các bác nào biết thì vào giúp đỡ cái nha, mình lập topic này lâu lắm rồi mà hình như ko có ai biết hay dùng dòng này thi phải, cố gắng giúp mình cái nhé.

Thanks.

16 Tháng mười 2008 lúc 12:01
Chào mọi người, mình có 1 vấn đề cần nhờ mọi người giúp.

Chẳng là mình mới mua 1 con Vaio CR13/B, con này nguyên bản cài Vista Pre tiếng Trung:confused:, do ko bit tiếng Trung thành ra mình đã cài lại Vista bản tiếng Anh cho dễ sử dụng:p, đã cài lại các driver va hotkey sử dụng được bình thường, chỉ duy nhất la AV Mode cua con này ko sử dụng được:mad:.

Mình cũng đã thử cài lại vài lần rồi nhưng tình hình vẫn thế, đã search trên mạng và thấy nhìu người cũng gặp tình trạng tương tự, nhưng không ai chỉ cách khắc phục cả.

Thành ra mạn phép mở chủ đề này, nhờ ai biết thì giúp đỡ mình cài lại cái AV Mode này với:rolleyes::D.

Cảm ơn trước nhé.:p:p:p

Nhân tiện, bạn nào có đĩa recovery của dòng này thì có thể cho mình 1 bản được ko, nếu có ai có Sony Vaio CR25S/B thì cho mình xin 1 đĩa recovery thi tốt quá, vì gần với cấu hình con máy mình. Máy mình có cạc màn hình rời ATI X2300.

Xiaxia arigato thankui merci...:D:D:D
mình cũng có xai máy cr13/b .ban co the cho driver của may do duoc ko ..minh cam on..o tren hang bao hanh sony co bán dia recovery cr25s/b do ban...ma minh ko biet co tuong thich ko....minh ko dam mua....ban kiem tra thu xem.co duoc ko nhan

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ trước tới nay, mỗi khi chúng ta muốn dùng đến trợ lí ảo Google Assistant thì chúng ta bắt buộc phải gọi nó lên bằng câu lệnh OK Google hoặc Hey Google. Bây giờ thì điều đó đã không còn đúng nữa rồi vì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday