Help- Cài Partition Magic vô giờ ko recovery dc

7 Tháng bảy 2007 lúc 08:15
Máy e mới mua hiệu Dell 1505 e muốn chia ổ C thành 2 ổ nên cài Partition Magic vào nhưng xài ko dc và còn recovery ko dc luôn. Mấy bác nào biết cách khắc phục chỉ e với em cám ơn lắm lắm

ai biết chỉ em với huhuhu

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 13:21
Có khả năng PM đã làm hư phân vùng recovery của máy, bạn dùng đĩa recovery đã tạo để phục hồi lại máy, nếu chưa ghi ra đĩa này thì chỉ có cách mượn đĩa của máy tương đương mà làm lại thôi.

7 Tháng bảy 2007 lúc 13:39
ổ Recovery của em vẫn còn. Vì e chưa phân gì hết chỉ mới cài PMQ 8.0 vô rồi run nó nhưng ko dc xong rồi giờ recovery ko dc luôn. Ổ recovery e ko hề đụng gì vô hết vẫn còn nguyên. Hiện giờ e lấy đĩa vista kèm theo máy để cài lại nhưng vẫn ko dc luôn. Giờ sao cài lại máy hoặc recovery lại hả bác?

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 13:54
Vì phân vùng recovery của máy được nhà sản xuất tạo theo cách đặc biệt do đó PM tưởng là lỗi nên đã fix và vô tình đã làm hỏng luôn phân vùng này, mặc dù bạn thấy vẫn còn nguyên nhưng do thông số đã bị thay đổi nên kg thể sử dụng được nữa. Nếu có đĩa Vista theo máy thì bạn có thể dùng đĩa Hiren tạo lại các phần vùng mới rồi cài đặt lại windows tuy nhiên như thế sẽ kg dùng được recovery nữa. Máy Dell E thì trên HHVN rất nhiều người dùng bạn có thể hỏi mượn DVD recovery là hay nhất.

7 Tháng bảy 2007 lúc 22:01
cám ơn bác nhiều lắm lắm. Em đã cài lại máy theo cách của bác bằng đĩa Vista theo máy. Giờ máy e mất luôn ổ recovery và ổ MediaDirect luôn rùi. Có cách nào phục hồi mediadirect ko bác? máy em mới mua đập hộp mà. Giờ bị vầy hic hic

manutd0802

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng bảy 2007 lúc 09:24
thật ra trong windows từ xp trờ lên đã hỗ trợ 1 công cụ phân ổ rất tốt. Bạn không nên dùng PQ Partition Magic trên windows vista vì mình từng thử rồi, nó còn chặn đường không cho mình vào windows. May mà mình đã back up files nên có thể restore lại trong phần repair của windows vista:D .Lần sau sau khi cài win vista thì bạn nhớ back up càng sớm càng tốt hoặc tạo 1 bản ghost cho nó nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday