Help!!. cần tìm software tạo Application cho iphone ipod ipad

kiluala

NHẬP HỘI
Hi all.

Mình đang cần tìm 1 software để tạo ứng dụng cho Iphone, ipad. chạy trên windows , nếu kèm theo file hướng dẫn thì quá tốt.

hiện nay mình mới cài MobiOne Test Center lên để làm, nhưng ko có hướng dẫn nên mù mờ quá, làm vẫn chưa đc

Bro nào có software nào hay hoặc có hướng dẫn của thằng Mobione Test Center thì cho mình xin với.

Thanks & Have nice day

P/s: nếu bro nào hường dẫn mình tạo 1 số application đơn giãn như ( tạo 1 application để đọc truyện v.v.v.v) mình xin cảm ơn và sẽ có hậu tạ ^^

Yahoo: kiluala@yahoo.com

Rất mong có liên lạc sớm từ các bạn

hoangroller

GÂY DỰNG
tạo ứng dụng là sao hở bác, bác viết phần mềm (phát triển phần mềm) hay cần phần mềm giả lập môi trường ạ?
Hi all.

Mình đang cần tìm 1 software để tạo ứng dụng cho Iphone, ipad. chạy trên windows , nếu kèm theo file hướng dẫn thì quá tốt.

hiện nay mình mới cài MobiOne Test Center lên để làm, nhưng ko có hướng dẫn nên mù mờ quá, làm vẫn chưa đc

Bro nào có software nào hay hoặc có hướng dẫn của thằng Mobione Test Center thì cho mình xin với.

Thanks & Have nice day

P/s: nếu bro nào hường dẫn mình tạo 1 số application đơn giãn như ( tạo 1 application để đọc truyện v.v.v.v) mình xin cảm ơn và sẽ có hậu tạ ^^

Yahoo: kiluala@yahoo.com

Rất mong có liên lạc sớm từ các bạn

kiluala

NHẬP HỘI
@hoangroller: Hi Bro, 3 chi tiết bro nêu trên mình đều cần, cái softs Mobione test center thì đầy đũ các tính năng trên nhưng mình ko bít cách sữ dụng. Cái mình cần bây giờ là Bro nào có thể hướng dẫn mình sữ dụng cái Mobione hoặc 1 chương trình khác với đầy đũ tính năng như trên.
Trước tiên thì mình chỉ cần tạo 1 application để đọc 1 cuốn sách ( VD: Design skin, thiết lập nội dung .... ), cái này mình còn mơ hồ nên rất mong đc sự giúp đỡ của mấy bro.

Xin chân thành cảm ơn ^^

conf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Muốn lập trình thì ít nhất bạn phải biết 1 ngôn ngữ, sau đó tùy thuộc vào nền tảng bạn muốn phát triển ứng dụng mà sử dụng SDK phù hợp (có thể của first party như Google, Apple) hoặc SDK của các hãng khác.

Bạn có thể tìm hiểu Titanium hoặc PhoneGap framework theo link dưới. Nhưng một lần nữa mình nhắc lại, bạn cần có kiến thức lập trình, chí ít cũng là HTML hay Javascript.

http://www.appcelerator.com/products/titanium-mobile-application-development/
http://www.phonegap.com/

Bài viết cần bạn xem thêm