Help! Compaq ko cài được win XP.

Các thớt khác của DahHa
29 Tháng hai 2008 lúc 16:06
Em đang dùng Compaq Presario V3758TU cài win Vista. Em muốn cài thêm win XP vào 1 ổ cưng khác nhưng khi cài nó báo lỗi "Did not find any hard disk drivers" .Giờ làm sao đây các bác? :confused:
Ổ cứng của con này hình như là ổ ATA.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 17:46
Em đang dùng Compaq Presario V3758TU cài win Vista. Em muốn cài thêm win XP vào 1 ổ cưng khác nhưng khi cài nó báo lỗi "Did not find any hard disk drivers" .Giờ làm sao đây các bác? :confused:
Ổ cứng của con này hình như là ổ ATA.

đúng vậy do ộ xp không hỗ trợ driver sata cho ổ cứng

anh tìm bài cài win trên ổ cứng SATA của mod Mitdac nhé, hướng dẫn rất chi tiết

chúc anh làm được

hoangde11

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng hai 2008 lúc 19:02
1 Tháng ba 2008 lúc 09:46
cái này mình đã đụng rùi pac ạh.pác vào cmos tìm đến fần harddisk, bác tắt chế độ SATA là xong thôi.cài tốt chán.ko cần fải cài fần mềm gì đâu!!:D

DahHa

NHẬP HỘI
1 Tháng ba 2008 lúc 13:34
cái này mình đã đụng rùi pac ạh.pác vào cmos tìm đến fần harddisk, bác tắt chế độ SATA là xong thôi.cài tốt chán.ko cần fải cài fần mềm gì đâu!!:D
Nhưng như vậy thì ko tận dụng được tốc độ của ổ SATA đúng ko bác? Mình đang làm theo cách của bác Mitdac là add driver vào đĩa cài win, đơn giản và cũng tiện cho những lần sau :)

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng ba 2008 lúc 14:54
Nhưng như vậy thì ko tận dụng được tốc độ của ổ SATA đúng ko bác? Mình đang làm theo cách của bác Mitdac là add driver vào đĩa cài win, đơn giản và cũng tiện cho những lần sau :)
Tắt SATA đi rồi enable lại cũng được mà bác, vì 1 số máy mặc định là tắt SATA đi đấy :D
Cho e hỏi với tốc độ ATA vơi SATA 1 thì có hơn nhau nhiều đâu các bác nhỉ, chỉ có SATA II thì có hơn nhiều thật, nên làm sao bít được máy đang dùng là SATA I hay II các bác nhỉ ???

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday