Help đấu ắc quy vào loa

xuanchung

NHẬP HỘI
Hôm qua em lang thang ở chợ thấy bán cái loa nghe nhạc bằng usb và thẻ nhớ này. Mua về dùng thấy âm thanh khá ổn, pin sạc 3-4h nghe được 4-5h.
Có đứa bạn bảo em là mua cái acquy 6v nhỏ về rồi đấu vào đường sạc usb của nó thì nghe được cả tuần. Em hơi gà về điện nên ko rõ là có được ko, vì dòng của loa này chỉ 5v thôi, mà dòng của ácquy là 6v, bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm với, em xin cám ơn

adrnin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác có thể gắn Accu 6V vào dùng bình thường, vì bản thân trong loa cũng có ổn áp rồi.

Còn sợ thì bác có thể mua thêm 2 con 7805 đấu song song lại rồi đưa vào loa để sử dụng... Cách sử dụng 7805 đơn giản lắm, bác tham khảo một vòng trên Google là thấy ngay.

xuanchung

NHẬP HỘI
thank bác nhé, em vừa mua 1 cục acquy 6v về, nhưng nó có ghi 1 cái cycle use: 7,25-7,45V, có phải là đầu ra acquy sẽ là >7V phải ko ta, ko bít đấu vào cái loa 5v này có bị gì ko :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...