Help !! Dell D630 cắm ra loa nghe như bị nghẹt mũi

Các thớt khác của linhldv

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko hiểu sao con d630 của mình cứ mỗi lần cắm dây ra loa là nghe cứ như bị nghẹt mũi ấy bực mình ko chịu dc, mình đã cài driver rồi mà nó vẫn cứ như vậy ức ko chịu dc, có bác nào biết chỉ giúp dùm mình với :(

xin bổ sung là e đang dùng vista ạ

sorry_mylife1805

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cài lại thử win coi bị ko bạn
trước khi cài win, dùng dĩa driver của dell, boot, test phần cứng coi hết có bị ngoài bios ko, nếu bị thì xác xuất main bị lổi hơi cao.

B

banvatoi

có thể lỗi win đấy bác ah .............bác thử cài lại win nếu ko được thì kiểm tra phần cứng sau ......

teo_euro

GẮN KẾT
Ko hiểu sao con d630 của mình cứ mỗi lần cắm dây ra loa là nghe cứ như bị nghẹt mũi ấy bực mình ko chịu dc, mình đã cài driver rồi mà nó vẫn cứ như vậy ức ko chịu dc, có bác nào biết chỉ giúp dùm mình với :(

xin bổ sung là e đang dùng vista ạ
Vậy sài loa của máy có bị vậy ko?

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thế nó lại trở chứng rồi à, nhớ hôm Tết test loa của máy hình như không bị mà, hay bỏ vista lên win7 xem sao em trai,
Kô được mang lên Pi mổ ra nghiên cứu heng.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hjx em mới mua dàn loa altec lansing ma` cắm vô nó nghe như con nít bị nghẹt mũi, điên thật, bjo em cài win7 luôn đây. để xem có hết ko .
hôm nào ucfe nhé ông anh, dạo này ông anh béo lên quá :D

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Nếu loa của máy của bác vẫn dùng bình thường thì bác nên thay jack cắm từ máy tính vào dàn loa. Cái này là do kích thước của jack cắm và lỗ cắm trên máy tính không khớp hẳn.
Còn nếu loa trên máy cũng như thế thì bác nên kiểm tra lại driver, win hoặc phần cứng.

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cài lại win thì thấy bình thường, hx chắc là lỗi win, mà e cài win7 thì ko dc, cài xong vô đến phần cònig nó cứ báo lỗi nên em làm lại bản vista luôn, dg xài thấy ko sao, chắc là lỗi win , thkz các bác nhìu

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Vậy trước bác có dùng được loa trong máy không? nếu dùng bình thường thì do jack. còn nếu dùng không bình thường thì có thể do bác chỉnh equa làm nó méo đi. dù sao bác cũng làm đc rồi. chúc mừng bác!

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dùng loa ngoài thì bình thường bác ạ, anyway thkz các bác nhìu nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.