[Help] Dell Studio XPS 1340

Các thớt khác của kiemcun

kiemcun

NHẬP HỘI
Mong mọi người giúp đỡ mình.
Máy mới về xài 1 ngày thì bị hiện tượng màu tái. Chỉnh sáng lên thì nhìn tái rõ rệt. Nói chung là rất tái. Lúc mới khui máy thì tất cả đều bt đẹp. Do vội nên lần đầu bật máy vào win luôn ko để ý đến cái recommenced của nó. Xài đến tối thì thấy cái vista lỗi tính recovery mà k đc. Thế là chuyển sang win7. Cài driver đầy đủ xài tầm 3h sau thì bị hiện tượng tái trên. Thử cài lại win mà vẫn thế. Hiện tượng tái này ở màn hình setup cũng bị nên mình nghĩ k phải do phần mềm. Nhưng cũng k chắc lắm. H cái phân vùng recove vẫn còn mà làm theo các hướng dẫn recover đều ko thể gọi ra cái dell restore factory để restore đc. Mọi người cho ý kiến là do lỗi phần cứng hay phần mềm ạ vì ko ở hcm nên muốn chắc chắn trước khi đi bảo hành ạ.

girlthich

NHẬP HỘI
Theo mình là lỗi phần cứng. Cái màn hình bị tái đó hiếm khi thấy do phần mềm lắm. Hẹnn tượng màn hình để lâu không dùng, điẹn chập chờn, ẩm ướt...dễ gây hiẹn tượng này

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Là như nào nhỉ,sao mình không thấy,cũng đang dùng XPS 1340 chỉ có khi chơi games thì nó chuyển về basic collour thôi,bạn có thể chụp màn hình rồi post lên xem được không

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho xin 500đ hình ảnh về lỗi của em nó đi bác. Mà bác để ý nhiệt độ của em nó nhé. Dòng này 13" thì phải cẩn thận vụ tản nhiệt lắm lắm.

vinhdq59

GÂY DỰNG
Mong mọi người giúp đỡ mình.
Máy mới về xài 1 ngày thì bị hiện tượng màu tái. Chỉnh sáng lên thì nhìn tái rõ rệt. Nói chung là rất tái. Lúc mới khui máy thì tất cả đều bt đẹp. Do vội nên lần đầu bật máy vào win luôn ko để ý đến cái recommenced của nó. Xài đến tối thì thấy cái vista lỗi tính recovery mà k đc. Thế là chuyển sang win7. Cài driver đầy đủ xài tầm 3h sau thì bị hiện tượng tái trên. Thử cài lại win mà vẫn thế. Hiện tượng tái này ở màn hình setup cũng bị nên mình nghĩ k phải do phần mềm. Nhưng cũng k chắc lắm. H cái phân vùng recove vẫn còn mà làm theo các hướng dẫn recover đều ko thể gọi ra cái dell restore factory để restore đc. Mọi người cho ý kiến là do lỗi phần cứng hay phần mềm ạ vì ko ở hcm nên muốn chắc chắn trước khi đi bảo hành ạ.
Recovery của con này hình như là vào ngay cái ổ Recovery trong Windows chứ không phải Dos,rồi chạy cái Tool gì đó trong mục Tool(lâu quá quên mất).Bạn mày mò trongorr Recovery thử.Chúc may mắn.

sorry_mylife1805

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn lấy cái dĩa driver theo máy, boot từ dĩa này, rồi test custom phần lcd thôi, nó sẽ chớp theo các màu tiêu chuẩn, bạn nhìn thử nó có tái trên các màu này ko.
nếu ko bình thường theo các màu RGB, lỗi màn hình là rõ.
đời máy 1340 thườg bị lỗi màn hình LCD này.\
thân

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nguyên bản máy mình chia làm 2 ổ C và D,recovery nằm ở ổ D không biết máy bạn này thì sao,đề nghị bạn chụp ảnh lên cho mọi người xem là biết ngay.Những máy sx 2009 lại đây là fix hầu hết các lỗi của dòng sx trước 2009 nên bạn xem lại máy bạn sx năm nào để có phương hướng giải quyết

lovestone

NHẬP HỘI
Lúc đầu khởi động máy có hiện lên chữ Dell + góc phải có F2 setup , F12 boot thì bạn ấn F8 máy sẽ chuyển sang menu nhiều lựa chọn , chọn dòng đầu repair win là vào chế độ recovery .

Yukiheart

GÂY DỰNG
nếu gặp hiện tượng như bạn nói thì 99% là do phần cứng rồi.... Recovery theo mình có hay không ---> không giải quyết được vấn đề. Lỗi này thường hết khi máy nóng lên. Bạn đem đi bảo hành cũng phải cẩn thận... Tiền mất tật mang, nhớ tham khảo kinh nghiệm bảo hành của ae trên diễn đàn bạn nhé. Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt