[HELP]Đổi màn hình boot

Sheralosh

NHẬP HỘI
Chào các bạn !

Hiện tại mình đang dùng TD2 , mình muốn thay cái màn hình khỉ soft reset nó hiện lên 3 dòng màu đỏ ( báo về ROOM máy đó ) có được ko ?

Thân !

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các bạn !

Hiện tại mình đang dùng TD2 , mình muốn thay cái màn hình khỉ soft reset nó hiện lên 3 dòng màu đỏ ( báo về ROOM máy đó ) có được ko ?

Thân !

Tất nhiên là được nhưng để làm một cách bài bản thì phải can thiệp vào bản ROM của máy bạn. Tức là bạn phải có công cụ chỉnh sửa ROM để thay đổi boot screen. Vấn đề này khá phức tạp.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh có thể tạo một ảnh nền mới để thay thế Boot screen bằng cách tạo một file ảnh có kích thước đúng với độ phân giải màn hình của mình (WVGA) với tên "Welcomehead.192.png" thay thế file gốc trong thư mục Windows. Tương tự như vậy, ảnh động có tên là animation.gif, âm thanh là BootUpHTC.wav

Attachments

• Windows 7.zip
    719.7 KB · Đọc: 33

hunter79

GÂY DỰNG
Anh có thể tạo một ảnh nền mới để thay thế Boot screen bằng cách tạo một file ảnh có kích thước đúng với độ phân giải màn hình của mình (WVGA) với tên "Welcomehead.192.png" thay thế file gốc trong thư mục Windows. Tương tự như vậy, ảnh động có tên là animation.gif, âm thanh là BootUpHTC.wav

Mod có nhầm không vậy ? Cách này chỉ thay đổi màn hình welcome thôi (load OS) chứ làm sao thay được Boot screen, nó là 1 file nằm trong flash mà. Tùy theo loại máy mà ta dùng tool flash để thay thế, chỉ đơn giản chạy Tool flash và có file boot sreen bạn muốn add vào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.