Help: Font chử của T60 quá bé

Các thớt khác của hoanh2

hoanh2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác ơi làm ơn chỉ em cách chỉnh làm sao cho font chử của con T60 của em lớn lên được không?
Em không hiểu tại sao em đã chỉnh đủ mọi cách mà chử nó ra vẫn rất buồn cười như hình em đính kèm. Các chử nội dung thì to trong khi các chử menu/icon thì bé tẻo teo.

Attachments

bác cho độ phân giải màn hình thấp lại ( 800x600 ) chẳng hạn là nó to lên ngay.. Còn nếu bác sài IE thì bác có thể vào Menu bar -> View -> Text size rồi chọn largest chắc to hơn được 1 chút
cách này chỉ áp dụng tại trang bác đang view thôi nha

( Khuyên bác sài 1024x768 )

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
muốn menu to bác có thể chỉnh ở đây: vào properties ở desktop, chọn thẻ apperance, nhìn xuống font size bác chọn Lagre fonta hoặc Extra large fonts thì chữ to ra đó.
Nhớ thăng cho e một điểm nhé :D

hoanh2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cảm ơn các bác đã hướng dẫn. Nhưng em làm đủ các cách mà các bác chỉ vẫn không đạt được kết quả mong muốn. Vì T60 có độ phận giải cực kỳ cao nên khi em chỉnh ở chế độ 1024x768 nó cực kỳ mờ. Em attach cái screen thể hiện card màng hình của máy em, các bác có thể thấy là nó dùng cái chipset gì 1400x1050. Và em chỉ có thể chỉnh ở resolution này em mới thấy rỏ, nhưng trang web của handheld thì nó lại hiện lên như cái hình em attach ở phần đầu.

Attachments

các bác làm thế thì font nó to đều chứ không to từng bộ phận được. nháy phải chuột vào màn hình->properties-> appe->advance> bấm chọn vào phần nào chữ bé(Menu ...) rồi chọn font và cỡ thích hợp. chữ mặc định là tahoma nhưng nếu muốn hiển thị tiếng việt theo chuẩn TCVN3 thì chọn VK sans serif. Chúc thành công

hoanh2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
các bác làm thế thì font nó to đều chứ không to từng bộ phận được. nháy phải chuột vào màn hình->properties-> appe->advance> bấm chọn vào phần nào chữ bé(Menu ...) rồi chọn font và cỡ thích hợp. chữ mặc định là tahoma nhưng nếu muốn hiển thị tiếng việt theo chuẩn TCVN3 thì chọn VK sans serif. Chúc thành công
Em cũng đã vọc luôn phần bác chỉ nhưng những cái đó cũng chỉ làm thay đổi font của các menu, text box..., còn phần window text nó chẳn thay đổi gì cả? bác khuyên em nên chỉnh phần nào để thay đổi text được đây?

Em cũng đã vọc luôn phần bác chỉ nhưng những cái đó cũng chỉ làm thay đổi font của các menu, text box..., còn phần window text nó chẳn thay đổi gì cả? bác khuyên em nên chỉnh phần nào để thay đổi text được đây?
Chọn font được thì chọn size cho nó lớn lên. Còn trong internet Explorer thì nên cài ie7 hay trình duyệt nào cho phép zoom chứ đừng chọn text size là largest mà chữ nó nhảy lung tung khó xem lắm

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là em có bài đấu giá này (xin phép mod và anh em, em dùng acc này vì acc kia em không vào được nữa): https://www.handheld.com.vn/threads...ipad-pro-ket-thuc-23h01-ngay-5-9-2019.533427/

Em vẫn chưa hiểu lý d ...
Lazada Vietnam Master card on Monday