[help! Help!] muốn mua quà tặng mẹ nhân dịp lãnh tháng lương đầu tiên

Các thớt khác của sogoku

sogoku

NHẬP HỘI
Thú thật với các bác là em mới lãnh được tháng lương đầu tiên cũng khá khẩm ;;) nên muốn mua 1 món quà tặng cho sư mẫu ở nhà, thay cho lời cảm ơn của em dành cho sư mẫu đã nuôi k công cho em tới ngày này. Các bác cho chiêu gì hay ho thì cho đàn em này để có thể chọn được món quà ưng ý nhá các bác :D

Lam Sơn

Super Moderators
Bạn thật là người con hiếu thảo. Chẳng biết nói gì hơn, rất trân trọng tình cảm của bạn đối với người sinh thành ra mình. Ngay từ tháng lương đầu tiên đã nghĩ đến dùng tiền đó để mua quà tặng Mẹ, thật hiếm thấy.

Công cha như núi Thái Sơn,
Nghĩa mẹ như nước trong nguồn chảy ra.
Một lòng thờ mẹ kính cha,
Cho tròn chữ hiếu mới là đạo con.

Chẳng biết Mẹ bạn năm nay bao nhiêu tuổi, nếu lớn tuổi (tầm 50 -> 60 tuổi hoặc hơn) họ chẳng thích gì hơn ngoài việc được chăm sóc sức khoẻ tốt. Tôi gợi ý với bạn mua các món sau:

1. Nấm linh chi: Bổi bổ sức khỏe, chống lão hóa, cân bằng huyết áp.... và nhiều chức năng khác nữa, không có phản ứng phụ. Sản phẩm có 02 loại:

• Sản xuất ở Hàn Quốc giá 700.000 đồng/ hộp (hộp lớn có 04 hộp nhỏ) tổng cộng 120 viên dùng được 02 tháng.
  • Sản xuất ở Mỹ giá 1.300.000 hộp.
Tôi nghĩ mua của Hàn Quốc là được rồi. Địa chỉ mua tại TP.HCM: Góc đường Triệu Quang Phục - Hải Thượng Lãng Ông Quận 5 (Tiệm nằm trên đường Triệu Quang Phục). Địa chỉ này có bán giá thấp nhất mà tôi được biết.

2. Người già chân hay bị yếu, bạn có thể mua một máy Massage và bấm huyệt bàn chân, bắp chân của hãng Dr. Care.

Ngoài chức năng rung và xoa như các loại máy massage khác, với kiểu dáng được thiết kế hiện đại, SL-C11 còn có chức năng xoa bóp mạnh mẽ ở bắp chân và bàn chân cùng lúc với nhiều mức độ khác nhau. Ngoài việc sẽ giúp đôi chân được nghỉ ngơi, xoa bóp, với các hoạt động co bóp bắp chân, SL-C11 còn giúp người dùng có được đôi chăn săn chắc thon đẹp. Giá 3.990.000 đồng bảo hành 1 năm (Hiện đang có chương trình khuyến mãi lớn cho mọi sản phẩm).

Máy Massage chân SL-C11

Nếu Mẹ của bạn còn trẻ thì chờ trong chốc lát các bạn khác sẽ vào tư vấn thêm. Thân chào

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cũng tùy vào Bố Mẹ của bạn bao nhiêu tuổi, còn đi làm không, tính có trẻ không, nếu còn trẻ thì bạn mua quần áo ( như lụa Hà đông chẳng hạn ), còn nếu đã đứng tuổi rồi thì đúng như anh Lam Son nói, chú ý vào các sản phẩm liên quan đến sức khỏe, hoặc 1 số vitamine tổng hợp, bổ dưỡng... tránh xa các thực phẩm chức năng vì nó ko có giá trị đối với sức khỏe, đôi khi gây hại cho sức khỏe đó. Chúc bạn tìm được món quà như ý :)

drthuan

NHẬP HỘI
Bác phải cho thêm thông tin anh em mới suggest được chứ, lương bác bao nhiêu???nếu mẹ bác hơi lớn tuổi thì tặng thuốc bổ cũng tốt như: linh chi, sâm, đông trùng hạ thảo giá tầm trên dưới 1tr; nếu nhiều xiền thì mua lạng cao hổ dùng tốt lắm, lần trước mẹ em dùng bệnh khớp đỡ hẳn.
Mẹ bác thích làm đẹp thì mua mỹ phẩm: mua mấy cái dio poison hay channel số 5 rất thích hợp với phụ nữ trung niên.
Rất nhiều option bác ạh, chúc bác mua được quà như ý

dragonknight

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Quà của em (năm ngoái): một cái áo ấm, vừa thiết thực, vừa đẹp, mẹ lại có thể đem khoe được :D Tiếc là giờ ở VN mà tặng áo ấm thì hơi trễ vì qua mất mùa rét rồi.

sogoku

NHẬP HỘI
Bạn thật là người con hiếu thảo. Chẳng biết nói gì hơn, rất trân trọng tình cảm của bạn đối với người sinh thành ra mình. Ngay từ tháng lương đầu tiên đã nghĩ đến dùng tiền đó để mua quà tặng Mẹ, thật hiếm thấy.​

Chẳng biết Mẹ bạn năm nay bao nhiêu tuổi, nếu lớn tuổi (tầm 50 -> 60 tuổi hoặc hơn) họ chẳng thích gì hơn ngoài việc được chăm sóc sức khoẻ tốt. Tôi gợi ý với bạn mua các món sau:​

1. Nấm linh chi: Bổi bổ sức khỏe, chống lão hóa, cân bằng huyết áp.... và nhiều chức năng khác nữa, không có phản ứng phụ. Sản phẩm có 02 loại:​

• Sản xuất ở Hàn Quốc giá 700.000 đồng/ hộp (hộp lớn có 04 hộp nhỏ) tổng cộng 120 viên dùng được 02 tháng.
  • Sản xuất ở Mỹ giá 1.300.000 hộp.
Tôi nghĩ mua của Hàn Quốc là được rồi. Địa chỉ mua tại TP.HCM: Góc đường Triệu Quang Phục - Hải Thượng Lãng Ông Quận 5 (Tiệm nằm trên đường Triệu Quang Phục). Địa chỉ này có bán giá thấp nhất mà tôi được biết.

2. Người già chân hay bị yếu, bạn có thể mua một máy Massage và bấm huyệt bàn chân, bắp chân của hãng Dr. Care.​

Ngoài chức năng rung và xoa như các loại máy massage khác, với kiểu dáng được thiết kế hiện đại, SL-C11 còn có chức năng xoa bóp mạnh mẽ ở bắp chân và bàn chân cùng lúc với nhiều mức độ khác nhau. Ngoài việc sẽ giúp đôi chân được nghỉ ngơi, xoa bóp, với các hoạt động co bóp bắp chân, SL-C11 còn giúp người dùng có được đôi chăn săn chắc thon đẹp. Giá 3.990.000 đồng bảo hành 1 năm (Hiện đang có chương trình khuyến mãi lớn cho mọi sản phẩm).​
Nếu Mẹ của bạn còn trẻ thì chờ trong chốc lát các bạn khác sẽ vào tư vấn thêm. Thân chào
[/CENTER]

Bác này tâm lý ra phết ấy nhỉ? Em sẽ chú ý đến lời khuyên của bác. Mummy của em còn trẻ khỏe, yêu đời nên chắc chưa cần tới mấy cái này đâu. Anyway, cảm ơn bác nha! :D

sogoku

NHẬP HỘI
Lương của em thì cũng tàm khoảng 4tr và mummy của em vẫn còn là U40 nên em nghĩ tặng thuốc bổ k thích hợp cho lắm. Bác tư vấn thêm cho em nha! :))

sogoku

NHẬP HỘI
Quà của em (năm ngoái): một cái áo ấm, vừa thiết thực, vừa đẹp, mẹ lại có thể đem khoe được :D Tiếc là giờ ở VN mà tặng áo ấm thì hơi trễ vì qua mất mùa rét rồi.
Em cũng tính mua cho mummy của em thứ gì thiết thực, đẹp mà còn khoe được giống bác đấy :)) ! Bác chỉ thêm cho em được k?

viola

GÂY DỰNG
theo mình bạn nên tìm hiểu xem mama thích gì, còn gì bằng khi được tặng món quà mà mình yêu thích, được tặng quà ai cũng thích, nhưng sẽ thích hơn nếu món quà đó là món mình thích.

Saladin

MÁY HỎNG
Quà thì bạn nên tặng áo hoặc vải cũng được rùi về đưa mama đi may. Hoặc không tặng phiếu Spa hoặc phiếu mua sắm gì đó cũng được. Với người 40 thì cũng nhiều lựa chọn: Ví, túi xách, đồ mỹ phẩm - nếu thích vừa rẻ vừa thơm thì lượn 1 vòng Vạn Phúc xem có mua được đồ gì cho mama - lụa VP mặc mùa hè rất mát. :) các loại khăn quàng cũng vẫn sử dụng được trong tiết trời HN mùa này. Chúc bạn sớm tìm được món quà ưng ý. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...