Help HP6365:một số contact tự động copy nhiều lần khi sync với PC

ncnhan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 16:06
Cái HP6365 được rày hay bị hard reset, chắc do pin backup bị hư rồi! Nên tui hay backup hệ thống, mỗi lần bị hard reset là restore lại. Nhưng khi sync với PC thì tự nhiên có một số contact cứ tự copy 3, 4 lần lên làm đầy nhóc. Mỗi lần như vậy thì phải ngồi xóa bớt đi, cực quá!
Đã chọn trong Outlook cái option là không copy cái đã có, nhưng vẫn bị...
Các bác có chiêu nào cho bần tăng xin với...:eek:

29 Tháng tám 2007 lúc 16:15
Cái HP6365 được rày hay bị hard reset, chắc do pin backup bị hư rồi! Nên tui hay backup hệ thống, mỗi lần bị hard reset là restore lại. Nhưng khi sync với PC thì tự nhiên có một số contact cứ tự copy 3, 4 lần lên làm đầy nhóc. Mỗi lần như vậy thì phải ngồi xóa bớt đi, cực quá!
bác thử up lại rom xem , có gì bcs báo lại với anh em trên này . chúc bác thành công:D

29 Tháng tám 2007 lúc 16:57
Mình cũng bị tình trạng này mỗi khi uprom và restore, sau đó cắm máy vào sync thì bị (do trên máy cũng có sẵn những contact đó). Chỉ việc dùng SKtool, vào mục PIM -> duplicate contact cho nó del 1 cái rẹt là xong mà !
Bạn muốn nó không bị nữa (hoặc bị ít !) thì chỉ việc cho nó sync xong rồi hãy tạo file backup.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng tám 2007 lúc 18:16
Chắc lúc sync lại, bạn để chế độ combine giữa PPC và PC rồi. Không muốn vậy chỉ cần replace PPC by PC là xong thôi.

ncnhan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 15:21
Chắc lúc sync lại, bạn để chế độ combine giữa PPC và PC rồi. Không muốn vậy chỉ cần replace PPC by PC là xong thôi.
Đúng rồi, mình phải để chế độ combine để có gì thay đổi trên PPC thì cập nhật vào PC chứ. Vì cái PPC thì lúc nào mình cũng đem theo nên hay lưu những thứ cần thiết như note, contact..., còn PC thì... hê hê đâu có mang theo được!!

ncnhan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 15:25
Và báo cáo với bác benhvienPDA là cái 6365 của mình đang xài ROM 1.11.10 ENG, tìm trên website của HP thì không thấy có ROM nào mới hơn nữa hết. Nếu bác có thì cho tui xin nha. Cám ơn nhiều!!

30 Tháng tám 2007 lúc 16:06
Bác hiện ngoài cái 6365 bác còn sync máy với thiết bị nào khác không? Hay bác có sync con 6365 với cái gì khác không?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tám 2007 lúc 17:29
Nếu thế thì đặt chế độ ngược lại là được.

Việc trùng lắp đó không phải do tự nhiên sinh ra đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday