[Help] Iphone 2G 2.2.1 báo No Service !

Kezn

NHẬP HỘI
e chào các bác,

IP của em sau khi unlock = quickpwn 2.2.1 thì chạy ổn định trong khoảng 2 tháng.
dạo gần đây thì thỉnh thoảng IP báo "no service", ko có vạch sóng nào ( vẫn vào được wifi )
em đổi sim sang máy khác thì vào viettel bình thường, đổi lại IP thì vẫn bị no service. ( thỉnh thoảng nó cũng nhận sim, được vài ngày lại thành no service )

ko rõ là IP của em bị vấn đề gì ạ? phần cứng hay phần mềm?

xin các bác tư vấn giúp cách sửa hoặc địa chỉ sửa IP uy tín ở HN ạ.
cám ơn các bác nhiều.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
e chào các bác,

IP của em sau khi unlock = quickpwn 2.2.1 thì chạy ổn định trong khoảng 2 tháng.
dạo gần đây thì thỉnh thoảng IP báo "no service", ko có vạch sóng nào ( vẫn vào được wifi )
em đổi sim sang máy khác thì vào viettel bình thường, đổi lại IP thì vẫn bị no service. ( thỉnh thoảng nó cũng nhận sim, được vài ngày lại thành no service )

ko rõ là IP của em bị vấn đề gì ạ? phần cứng hay phần mềm?

xin các bác tư vấn giúp cách sửa hoặc địa chỉ sửa IP uy tín ở HN ạ.
cám ơn các bác nhiều.

Tình trạng đó bị trong khoảng bao lâu hay chỉ vài phút lại bình thường hả bạn? Nếu mà bị trong thời gian dài là có vấn đề đó. Nên thử bản khác xem còn xảy ra hiện tượng không trước khi cho vào viện

Kezn

NHẬP HỘI
bị lâu bác ạ,
bị lần đầu em tưởng sim hỏng, đi làm lại sim mới.
chạy được 1 thời gian lại bị như thế, ko nhận sim. em thay thử sang máy khác thì vẫn chạy tốt.

có bác nào biết chỉ giúp em với.

hix,

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Bạn lưu ý xem khi nó bị "No Service" như vậy thì pin của iPhone có còn nhiều ko, hay chỉ khoảng 10% trở xuống ? Vì có một số trường hợp khi pin gần hết thì nó bị như vậy đấy.

Còn nữa, khi bị "No Service" như vậy, bạn thử bật tắt "Airplane Mode" xem có bắt sóng lại được hay ko ? Hay là tịt luôn ?

Cuối cùng, bạn nên up lại firmware khác (tốt nhất là up luôn 3.0) và unlock để xem có còn bị tình trạng trên hay ko, theo mình cái lỗi bạn đang gặp đây ko phải là do phần cứng đâu.

Kezn

NHẬP HỘI
cảm ơn bác,
để em thử xem sao. hix
có thể do em cài nhiều app quá, hơn 100 app lận...

à, pin thì lúc nào cũng đầy, e bật tắt airplane mode mà ko ăn thua. nó cứ searching wài, rồi cũng lại bị no service.

hay có khi nào cái khe đọc sim bị lỗi ko bác nhỉ?

để em up firm rồi báo cáo bác sau.
thx bác đã giúp.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...