(Help)iPhone 3G World 16GB Model MB048LL

chocolacto

NHẬP HỘI
Em mới mua được 1 cây iPhone 3G World 16GB

Serial Number 5K9207S5Y7K
Model MB048LL
IMEI 01 180900 713297 1 (Đã kiểm tra đầy đủ thông tinh trong máy,trên khay sinh và hộp)

Em đã tham khảo trên mấy diễn đàn và vào trang support của apple thì trên lý thuyết cây của em là hàng lock của AT&T.
Nhưng khi em mua về là FW gốc 2.2.1 rồi em cắm cáp vào iTunes thì tự nhận và định dạng.Sáng ngày mai em nâng cấp lên fw 3.0.1 vẫn được,sóng đầy,gọi vi vu.(Unlock Compelete.....)mặc dù em chưa http://iphone.handheld.com.vn/?p=2396Jailbreak & Unlock.
Nếu như vậy thì máy em đúng bản quốc tế không mấy anh.Mà nếu bản quốc tế thì tại sao lại có Model là MB048LL.Xin mấy anh em có gặp trường hợp này giải thích dùm em.
Thanks

http://iphone.handheld.com.vn/?p=2396

I_care™

GÂY DỰNG
cái vụ này nghe ngộ àh nha :-?

duong_vi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
máy bạn đã bung máy và làm phần cứng ,máy lock 100% + can thiệp phần cứng==> thành worl nhưng xài 1 thơi gian apple phát hiện thì sẽ trả về tình trạng lock

HolyArthur

NHẬP HỘI
Mua nhưng chưa tham khảo trước là World hay là AT&T hả bạn.
Tiêu đề ghi World nhưng nó lại là AT&T, chẳng hay bạn đã bị lừa?

fan_ryu

GÂY DỰNG
máy bạn đã bung máy và làm phần cứng ,máy lock 100% + can thiệp phần cứng==> thành worl nhưng xài 1 thơi gian apple phát hiện thì sẽ trả về tình trạng lock
ủa,lại cón có vụ trả về tình trạng lock nữa cơ hả bác .hjx .nhưng nó trả về lock trong trường hợp nào bác nhỉ

thang_hanoi

GÂY DỰNG
Các bác nghĩ thế nào ấy chứ? Trường hợp mua IP của AT & T nhưng sau đó vào hãng unlock luôn thì gọi đấy là gì ? là sim free được không? Chắc là được vì mua IP bên Sing ( của Singtel chẳng hạn), sẽ là như thế đấy.

tandaiduong

GÂY DỰNG
cái đó là hàng quốc tế đó bạn,nó là hàng mỹ mà do mua code nên mới thành quốc tế,trường hợp này rất ít vì bên mỹ ít ai mua code lắm,họ toàn xài mạng at&t ko hà.Mình đã từng bán qua loại đó rồi.Còn cái vụ máy lên quốc tế thì đa số nằm trong model là MB498ZP ko hà

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.