Help Iphone 3gs ko hiện biểu tượng E hay 3G

kotaro87

NHẬP HỘI
Em mới unlock con 3gs xong thì bị tình trạng trên mặc dù đã mở 3g trong setting. Em làm lại 2 lần rồi nhưng vẫn bị mong các bác chỉ giáo với :(

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới unlock con 3gs xong thì bị tình trạng trên mặc dù đã mở 3g trong setting. Em làm lại 2 lần rồi nhưng vẫn bị mong các bác chỉ giáo với :(
Bạn kiểm tra xem SIM của bạn đã đăng kí GPRS và 3G chưa?
Kế đến kiểm tra đã nhập thông số APN, username, password trong Settings -> General -> Network -> Cellular data network chưa ?

kotaro87

NHẬP HỘI
Bạn kiểm tra xem SIM của bạn đã đăng kí GPRS và 3G chưa?
Kế đến kiểm tra đã nhập thông số APN, username, password trong Settings -> General -> Network -> Cellular data network chưa ?
Cái nè đăng kí hết rồi. Thường thì trc kia có đăng kí hay ko thì đều hiện biêyr tượng E hay 3G khi bật còn giờ thì ko hiện các biểu tượng này

binmsc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi có con 3GS phiên bản quốc tế cũng bị như thế này, chẳng thấy biểu tượng 3G đâu cả, chỉ thấy mỗi biểu tượng E thôi. Hiện nay tôi vẫn đang dùng EDGE (Vinaphone) bình thường.

kotaro87

NHẬP HỘI
Trc là mình có dùng 3G bằng con 3GS 1 lần bằng chính con sim này thì bật chế độ 3G lên dù ko đăng kí cáu hình vẫn tháy biêyr tượng 3G. Giờ ko thấy 3G hay E gì hết ý ko hiểu lỗi unlock ko vì làm 2 lần vẫn bị :(

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trc là mình có dùng 3G bằng con 3GS 1 lần bằng chính con sim này thì bật chế độ 3G lên dù ko đăng kí cáu hình vẫn tháy biêyr tượng 3G. Giờ ko thấy 3G hay E gì hết ý ko hiểu lỗi unlock ko vì làm 2 lần vẫn bị :(
Còn 1 cách nữa là gọi hỏi tổng đài xem tình trạng GPRS và 3G của sim. Chứ theo mình nghĩ ko phải do máy đâu, thử bỏ 1 cái sim khác vào xem thử có 3G hay ko là biết do máy hay do sim thôi

namanh1208

GẮN KẾT
Thực ra thì cái 3g hiện thị chập chờn tùy theo mạng và tùy theo từng nơi mà mình đang đứng... Do đó, lúc thì nó hiển thị 3g lúc nó ko hiện thị 3g cũng là đúng thôi bạn à....

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.