help! KIS

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 18:04
không hiểu KIS của mình bị làm sao mà nó không cho truy cập bất cứ trang web nào, trừ Yahoo!mail, nếu muốn vào web thì phải Pause nó đi, giúp mình với

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 19:12
Bạn vô Setting, chỗ Protection cho tất cả là recommended cho tớ. Cái Action cho Prompt for action hết. Cái Firewall cho Low, cái Traffic Monitoring chọn don't check encrypted connection.
Bạn cũng nên chọn chế độ Basic Protection để "ít nhận được" Report của nó hơn.
Với bạn vô web = browser nào, thử vào = cái khác đi đã, và máy bạn có cài soft bảo mật nào khác ngoài KIS ko.

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 19:48
bác ơi. mặc định cái KIS nhà em các thông số đều giống như bác nói, em thử thay đổi một số nhưng vẫn không được, ngoài KIS ra thì em chẳng dùng thứ gì khác, em dùng trình duyệt nào cũng bị như vậy,

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 22:21
không hiểu KIS của mình bị làm sao mà nó không cho truy cập bất cứ trang web nào, trừ Yahoo!mail, nếu muốn vào web thì phải Pause nó đi, giúp mình với
Mình cũng giống bác này, bây giờ vào web cứ chuột phải vào KIS ở đáy màn hình, rồi pause protection. Nếu vẫn tiếp tục như vậy thì tác dụng của KIS đối với internet bị loại bỏ bởi chính bản thân người sử dụng.
Đã lần mò mãi rồi mà đến bây giờ vẫn đành chịu.

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 22:55
Có khi nào do tính năng Parental Control không? Mấy bác thử tắt tính năng này đi. Tính năng này chỉ dành cho nhà ai có trẻ nhỏ thôi vì nó khóa các trang Web người lớn và một số trang do mình đặt.
hoan hô bác, em làm theo cách của bác thì ok luôn, cảm ơn bác nhiều, mà nếu như vậy chẳng lẽ handheld mình cũng là trang "người lớn" sao? :D

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 09:12
Hơ hơ,cái tính năng Parental Control disable từ đầu mà, bác enable nó lên làm gì... :D, hay papa & mama bác kiểm soát bác :D :D :D
Bác nhầm rồi. Mặc định khi cài trọn gói, KIS đã tự động bật tính năng này lên. Em cũng không hiểu tại sao Google, Symantec,... cũng bị cho là trang "người lớn" nữa?

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng hai 2008 lúc 09:54
tui xài KIS rồi.. thấy nó dựng tường lửa có vẻ rất chặt làm tốc độ net giảm đi hẳn. Nên dùng vài bữa chuyển sang Norton.. Nhưng dùng KIS chưa bị trường hợp này bao giờ

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday