Help: ko vô đc wi-fi

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 14:33
HI.
Chỗ tớ học mới có wi-fi, tớ bật wi-fi nên thì nó detect đc FPT-Telecom rồi connect vào, ngoài Today Wi-Fi cũng đã có tên mạng này, và trên start bar cũng đã có biểu tượng. Thế nhưng ko vô đc site nào hết, vô thử google.com thì nó ra trang 192.168.... gì đó (wifi.fpt.vn). Vô manager coi thử thì có default gateway và DHCP là 10.104.191.1 .....
Tớ dùng Atom Exec, ko biết có cần điều chỉnh gì ko.
Thanks All

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 14:43
Ủa hình như khi dùng wifi ở quán cafe mà FPT cung cấp dịch vụ thì lúc vô một trang web nào đó lần đầu tiên thì nỏ đòi username, pass gì đó (của FPT cung cấp). Username và pass nó có ghi sẵn trên cái trang default của FPT đó luôn mà, chỉ cần nhập username và pass đó vô thôi, sau đó thì lướt web ầm ầm.

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 14:52
đúng là thế, mình vô thì nó ra trang có url là 192.168.... đó, đòi nhập user và pass có săn là fpt và telecom, mình làm thế nhưng login thì bị lỗi (ko nhớ lỗi lắm, đại khái là no response ..). Hay là tại sóng yếu quá nhỉ, ngồi trong lớp mà vẫn có wi-fi mới chết chứ :(

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 19:14
đúng là thế, mình vô thì nó ra trang có url là 192.168.... đó, đòi nhập user và pass có săn là fpt và telecom, mình làm thế nhưng login thì bị lỗi (ko nhớ lỗi lắm, đại khái là no response ..). Hay là tại sóng yếu quá nhỉ, ngồi trong lớp mà vẫn có wi-fi mới chết chứ :(
Vậy có thể là access point ở đó có vấn đề gì đó, chứ trước giờ em vô mấy cafe wifi mà fpt cung cấp dịch vụ, chỉ cần login theo username pass để sẳn là lướt web ầm ầm thôi.

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 14:02
Có một đợt thấy có thread trên diễn đàn nói là chuyển DNS thành số khác nhưng mình ra quán vẫn để dynamic thì vẫn duyệt web vù vù. Tình trạng của Luyen mình nghĩ chắc là do sónh sánh hoặc cái AP có vấn đề thôi. Thử ra chỗ khác xem thế nào... :)

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 14:18
Có một đợt thấy có thread trên diễn đàn nói là chuyển DNS thành số khác nhưng mình ra quán vẫn để dynamic thì vẫn duyệt web vù vù. Tình trạng của Luyen mình nghĩ chắc là do sónh sánh hoặc cái AP có vấn đề thôi. Thử ra chỗ khác xem thế nào... :)

chanhtrung_reporter

Windows Mobile Forever!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2008 lúc 09:36
HI.
Chỗ tớ học mới có wi-fi, tớ bật wi-fi nên thì nó detect đc FPT-Telecom rồi connect vào, ngoài Today Wi-Fi cũng đã có tên mạng này, và trên start bar cũng đã có biểu tượng. Thế nhưng ko vô đc site nào hết, vô thử google.com thì nó ra trang 192.168.... gì đó (wifi.fpt.vn). Vô manager coi thử thì có default gateway và DHCP là 10.104.191.1 .....
Tớ dùng Atom Exec, ko biết có cần điều chỉnh gì ko.
Thanks All
Em cũng đã từng bị lỗi này! Có thể do bản ROM, hoặc cách khác bác đừng gõ google.com mà gõ thử vài trang khác xem sao, em cũng đã từng thử, có kho gu gồ vô ko được nhưng trang khác vô được. Cũng có thể do mạng của FPT nữa đấy, có khi nhấn Login mãi mà chả vào được?! :confused:

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday