Help, làm cách nào để cho nghe điện thoai to hơn

manhquangmq

NHẬP HỘI
Em làm trong nhà máy rất ồn, mỗi lần nghe điện thoại gọi đến rất khó nghe vi tiếng nhỏ quá. Các bác có ai biết cách chỉnh cho nghe to hơn thì chỉ cho em với. Help. Điện thoại e 2g nhưng up lên firmware 3.0 rùi

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu nhà máy ồn thì nghe loa ngoài cũng nghe ko đc đâu. Chỉ có cách gắn tai nghe vô để nghe thôi. Nếu vẫn ko nghe đc thì thiệt là hết cách rồi đó. Ko làm cho loa to hơn đc nữa đâu bác

manhquangmq

NHẬP HỘI
khi nghe điện thoại thì ở màn hình có hình cái loa, bạn chạm vào đấy là chế độ nghe to (nghe ngoài) đấy...

Nghe loa ngoài thì khi mình nói lại người bên kia bị ồn nghe không rõ, em muốn tìm cách nào để nghe điện thoại to hơn cơ. Chứ còn dùng tai nghe khi làm việc thì bất tiện và dễ bị hiểu lầm là làm việc riêng trong giờ lắm các bác ạ

phongcachsong2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nghe loa ngoài thì khi mình nói lại người bên kia bị ồn nghe không rõ, em muốn tìm cách nào để nghe điện thoại to hơn cơ. Chứ còn dùng tai nghe khi làm việc thì bất tiện và dễ bị hiểu lầm là làm việc riêng trong giờ lắm các bác ạ

2G loa nhỏ là do bụi bám đầy

Dùng cây kim nhỏ khâu quần áo. Lấy đầu mũi kim cào cào nhẹ toàn cái loa trong. 1 lớp bụi sẽ được gỡ ra. Sau đó chích ở phía bên trái của màng loa (cách cạnh bên trái của loa tầm 2mm) 1 lỗ. Đút kim cho vừa lủng 1 tí thôi. Loa nghe sẽ to.

Tương tự loa ngoài cũng thế, nhìn phía dưới bụi cũng bám đầy. Lấy kim chích cào bụi ra và cũng cứ chích vô tư vì loa và mic nó nằm rất sâu bên trong.

Chúc thành công

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngon nhất khi nghe ở những nơi ồn ào thì kiếm cái tai nghe BT loại in-ear mic có lọc tạp âm.Chứ bật loa ngoài nên cũng chẳng an thua gì

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt