Help! Làm sao để tắt chế độ xạc khi sync?

7 Tháng tám 2007 lúc 11:16
Mình đang dùng HTC P4350,W5, nghe nói có chỗ nào đó để khi cắm sync nó không xạc pin nhưng mình bới mãi không ra. Các bạn chỉ giúp với.
Nhân tiên hỏi thêm câu nữa. Mình cũng không thể vào được internet trreen PPC khi sync với PC có nối mạng, nó hiện 1 thông báo trên PPC là "unable to obtain a server-assigned IP address..." không biết làm saddeeeer khắc phục nhỉ?
Hỏi thêm câu nữa: máy mình dùng cổng audio out là miniusb (11pin thì phải), không biết bây giờ đã có ai nhập được cái jack chuyển của brado (miniusb --> 3,5) chưa?
Cảm ơn các bạn trước.
:D

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 11:41
Câu 1. Disable chức năng này bằng registry. Còn option trên phần setting/power thì không được.

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)
Chuyển về mặc định:
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal)

Câu 2: khi Sync, phải đặt check phần favourite. Đồng thời, trong phần connection của PPC, chọn obtain IP tự động. Ngoài ra, nếu mạng máy tính (nếu dùng mạng LAN) mà không mở Port thì cũng chịu, chỉ có thể dùng mạng Wifi.

Câu 3: Hình như nncuong đang có cái jack đó (không rõ chuyển từ miniUSB sang 2.5 hay 3.5), nhưng rất kêu ca về chất lượng nghe.

Comment cá nhân: cả dòng Artermis lẫn chú này, dùng tai nghe qua cái lỗ USB đó rất khó chịu. Chẳng tiện dụng gì cả.

Chúc vui

microlab

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tám 2007 lúc 16:24
Mình cũng đã từng làm như hanhpn nói,nhưng thực tế thì khác.Khi cắm Sync vào thì không còn sáng đèn màu nghệ nữa mà chỉ nháy đèn xanh như khi ko sạc pin,thế nhưng thực tế thì Pin vẫn đc sạc bình thường vì mình thấy pin vẫn no dần theo thời gian.
Còn việc muốn vào Internet bằng PPC khi kết nối với PC qua Sync thì bạn phải làm như sau:
Start=>Settings=>Connections=>Connections=>AdvancedSelect Networks,ở cả 2 ô bạn đều chọn My Work Network là OK.
Chúc vui vẻ.

7 Tháng tám 2007 lúc 19:45
Cám ơn các bạn, nhưng đúng là máy của mình dù để giá trị đó trong Reg là 0 hay 1 thì nó vẫn cws xạc như thường, chắc đây là mặc định của phần cứng rồi: đã cắm là bắt buộc phải... lên, nhỉ.
NNCuong có phải là Nhật Cường Telecom không (sorry vì mình là...chicken ở đây) :D

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tám 2007 lúc 20:15
Theo mình nhớ thì phần mềm IBE Tweak có chức năng tắt xạc khi sync. Bác cần thì mình gửi cho.

À NNCuong là 1 ông mod ở đây, tác giả 1 số phần mềm khá hay, nổi nhất là Lịch Phù Đổng.

9 Tháng tám 2007 lúc 10:53
có 1 cách là chế dây sync nữa đấy, lần trc' e đọc được ở đâu đó nhưng ko nhớ, bác search lại nhé. Còn việc chỉnh sửa registry thì đúng là có máy ko làm đc đâu bác ah.

9 Tháng tám 2007 lúc 12:04
Em không set để cho nó sync bằng bluetooth được, hic hic. Có ai biết hướng dẫn không? Em thử hướng dẫn như trên microsoft nhưng nó thằng AS nó không nhận được hic hic. :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday