Help: làm sao xóa file có tên dài?

Các thớt khác của k13

k13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười một 2007 lúc 15:13
Các bác cho mình hỏi có 1 số file download về mà tên file thuộc loại "tên dài dằng dặc", muốn xóa chẳng thấy động tĩnh gì cả, làm sao xóa các bác nhỉ?

Câu hỏi khác: có 1 số file 0 biết sao click vào để chạy thì luôn luôn báo là "it is being used by another program", xóa cũng nói vậy. Làm sao cac bác chỉ giúp, cảm ơn trc!

24 Tháng mười một 2007 lúc 23:36
Các bác cho mình hỏi có 1 số file download về mà tên file thuộc loại "tên dài dằng dặc", muốn xóa chẳng thấy động tĩnh gì cả, làm sao xóa các bác nhỉ?

Câu hỏi khác: có 1 số file 0 biết sao click vào để chạy thì luôn luôn báo là "it is being used by another program", xóa cũng nói vậy. Làm sao cac bác chỉ giúp, cảm ơn trc!
nó báo như vậy là file đang chạy ngầm nên không thể xóa được. bác restart lại máy xóa thử coi nếu file nào cứng đầu qu1a thì tải unlocker về là xóa sạch được tất.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 00:34

Mấy cái vụ này thì cứ vào DOS là đâu ra đó ngay. Chỉ có điều bác cẩn thận kẻo xóa nhầm file hệ thống thì khổ :D

k13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 08:14
nó báo như vậy là file đang chạy ngầm nên không thể xóa được. bác restart lại máy xóa thử coi nếu file nào cứng đầu qu1a thì tải unlocker về là xóa sạch được tất.
Chắc chắn 0 phải chạy ngầm, vì mình đã restart máy... làm đủ kiểu. Với lại các file mình muốn xóa chỉ là document (avi, jpg) không phải file hệ thống. Unlocker là gì bác hướng dẫn thêm giúp với.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
25 Tháng mười một 2007 lúc 09:09
bác thử vào safe mode xem có xóa được ko.Ko thì xài Hiren Boot CD,rồi dùng một chương trình quản lý file xóa thử.hy vọng được
Cái file tên dài đó,đổi tên cũng ko ăn thua ah?Hay thử dùng Kaspersky quét một lượt,có khi lại là mấy con sâu.

fortheking

Thái Ất Kỳ Đao
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 17:28
Vào Dos là:
1) Vào Bios chỉnh lại khởi động từ CD-ROM
2) Dùng đĩa Hiren BOot (8000 VND) để khởi động.
3) Chọn các chương trình file manager có trong đĩa giống NC lúc xưa, chọn file cần xóa bấm F8.
4) Bảo đảm đi hết, kể cả file hệ thống (cẩn thận).

k13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 22:24
Vào Dos là:
1) Vào Bios chỉnh lại khởi động từ CD-ROM
2) Dùng đĩa Hiren BOot (8000 VND) để khởi động.
3) Chọn các chương trình file manager có trong đĩa giống NC lúc xưa, chọn file cần xóa bấm F8.
4) Bảo đảm đi hết, kể cả file hệ thống (cẩn thận).
Tks bác, mình sẽ thử xem

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday