Help lần đầu xài o2 atom exec!

trauvang2003

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng một 2008 lúc 15:50
các bác giúp e với ,e lần đầu xài ppc phone ,cũng nghe người ta nói nhiều về ưu khuyết điểm của loại này rồi .E mua máy cũ lại ,còn rất mới ,nhưng lâu lâu có người gọi đến máy bị rung rung hoài ,rung liên tục ,bấm nút nghe vẫn ko nghe dc mà máy ko ngừng rung ,lấy pin ra mới hết ,lấy pin ra thì dữ liệu ,cuộc gọi vẫn còn chỉ có mỗi lần lấy pin ra thì thời gia lại trả về 00 giờ ngày 7-7-2006 trùng với thời gian làm ra cái nắp pin phía sau máy! vậy máy e có bị làm sao ko các bác?

21 Tháng một 2008 lúc 16:16
nếu bị nhiều mà soft reset ko khắc phục được thì buộc phải hard reset lại thôi.Tôi cũng đang xài atom exec đây,lọ mọ chán rồi có nhiều vấn đề ko thể giải thích hết được.hỏi gì thì cứ up lên tôi giải thích cho.Chúc vui vẻ

trauvang2003

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng một 2008 lúc 20:06
chỉ bị mất ngày giờ thôi chứ dữ liệu ko bị mất ,liệu có khi nào pin cmos bị hết date rồi bị chảy nước ra làm hư máy ko bác? thay pin cmos là máy bị mất zin fải ko?cứ mỗi lần thao pin là reset lại ngày giờ cũng hơi bực mình thật

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 08:41
Cái vụ ngày giờ này mình cũng gặp và cũng không kết luận được nguyên nhân tại sao... Hôm trước dùng bản rom AKU0.7a.0 thì tháo pin ra lắp vào không có vấn đề gì, ngày tháng vẫn ngon lành nhưng từ khi up bản rom N-Touch vào thì lại thấy giống y như trauvang2003 nói, ngày tháng bị reset về 0h00 7-7-2006 còn dữ liệu thì ko sao cả:D Tớ đoán cái này do rom!? nhưng cũng chẳng sao, mấy khi tháo pin đâu:D :D :D

AoI

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2008 lúc 21:31
các bác giúp e với ,e lần đầu xài ppc phone ,cũng nghe người ta nói nhiều về ưu khuyết điểm của loại này rồi .E mua máy cũ lại ,còn rất mới ,nhưng lâu lâu có người gọi đến máy bị rung rung hoài ,rung liên tục ,bấm nút nghe vẫn ko nghe dc mà máy ko ngừng rung ,lấy pin ra mới hết ,lấy pin ra thì dữ liệu ,cuộc gọi vẫn còn chỉ có mỗi lần lấy pin ra thì thời gia lại trả về 00 giờ ngày 7-7-2006 trùng với thời gian làm ra cái nắp pin phía sau máy! vậy máy e có bị làm sao ko các bác?
Đụng soft hoặc lối Rom thôi.Tốt nhất là up rom nguyên bản là tốt nhất :D

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 09:14
cũng chẳng ảnh hưởng gì! Mất dữ liệu thì mới lo chứ có mấy cái date&time thì set có 30s

Bài viết cần bạn xem thêm

116610LN – Rolex Submariner Date
Tình trạng đồng hồ: full set đủ hộp sổ thẻ. Hàng đã qua sử dụng nguyên Orizin Rolex có xước dăm qua quá trình sử dụng.
Kính, kim cọc mặt số original hoàn hảo không lỗi lầm. Model sport đang rất hiếm và được săn lùng ...
Lazada Vietnam Master card on Monday