HELP!!! Loa 6365 bị rè...

Bac Vinh

GẮN KẾT
Sau 1 thời gian sử dụng thì cái iPAQ6365 của tôi bị rè loa. Bây giờ thì mở chuông hay nhạc gì thì nó cũng kêu rè rè như dế (mái), mà kêu nhỏ xíu à... Cái vụ này chắc cũng có vài bác xài 6365 bị rồi..
Các bác có biết cách nào khắc phục được không? Nếu không thì các bác chỉ giúp chỗ để sửa/thay loa cho nó với. Giá khỏang bao nhiêu các bác nhỉ?
Thanks a lot!

neox1974

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chac la bac lai dung ringtone kich len phai khong ? Bac co the thay loa khac duoc, cung de thoi.

Xin loi may tinh moi nen chua co bo go tieng Viet

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này hình như là bịnh của 6365 hay sao á, tui có wen anh kia cũng bị y như rứa, đem tới HP VN họ bảo là hàng xách tay nên... pó tay :D vậy thì bảo hành toàn cầu là sao nhẩy ???!!!!

thinhht

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ dùng H6365 từ ngày đầu mới ra lò, cũng hàng xách tay, mua ở Singapore thang 10-2004 vẫn có world-wide warranty, cho tới nay chưa có 1 vấn đề gì. Dùng tốt lắm, đảm bảo hơn O2, (mấy thằng bạn tớ xài O2 cùng thời gian với tớ đều ngỏm lâu rồi)

Vụ này, chắc bác kích nhạc lên hoặc rơi máy chấn động tới loa thôi. Bác thử up lại ROM 1.11 (download từ www.hp.com về) rồi chỉ dùng nhạc có sẵn trong máy để làm nhạc chuông xem sao.
Nếu vẫn chưa được thì đem ra HP kiểm tra lại loa nhé.

Thêm một thông tin nữa, âm thanh của H6365 nghe nhạc cực hay, tớ dùng tai nghe stereo của thiết bị MP3, âm thanh tuyệt lắm.

Chúc vui

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em dùng 6315, cũng bị bệnh y chang. Nói chung dòng 63xx của HP rất hay bị bệnh về loa ngoài. Đầu tiên, em tưởng bị move tiếp xúc, tháo ra để lau (híc, lúc đó còn chưa biết vụ bảo hành toàn cầu của HP), kiểm tra lại thì thấy là màng loa có vấn đề. Hỏi nhiều người khác dùng 63xx, cũng thấy bị nguyên như vậy (do dùng nhiều phần mềm kick loa quá). Giải pháp là phải thay loa khác! Các bản ROM không có tác dùng trong trường hợp này đâu!
Bác có thể thay loa của HP, hoặc kiếm loa của SonyEricson để thay vào cũng được.
@thinhht: Bác nói dúng: HP có lỗ cắm 3.5mm nên dùng các loại tai nghe bình thường là dùng được (khác O2 dùng chân 2.5 nên phải có đầu chuyển).

Bac Vinh

GẮN KẾT
Bac Vinh said:
Sau 1 thời gian sử dụng thì cái iPAQ6365 của tôi bị rè loa. Bây giờ thì mở chuông hay nhạc gì thì nó cũng kêu rè rè như dế (mái), mà kêu nhỏ xíu à... Cái vụ này chắc cũng có vài bác xài 6365 bị rồi..
Các bác có biết cách nào khắc phục được không? Nếu không thì các bác chỉ giúp chỗ để sửa/thay loa cho nó với. Giá khỏang bao nhiêu các bác nhỉ?
Thanks a lot!

:( Các bác chỉ giúp tôi chỗ để sửa/thay loa cho em 6365 với? Ở HCM nhé.
Tks!

namrau

NHẬP HỘI
Các bác cho hỏi: 6365 có lọai tai nghe kèm micro dây như các lọai điện thọai di động thông thường không? hay là phải dùng bằng tai nghe + alô qua bluetouch

dong1974

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cứu em trong việc xài con HP6365

Em xài con HP6365 nhưng âm thanh chuông nó nhỏ quá, không biết làm cách nào cho nó to lên, với lại sao con của em nó lại không chơi được nhạc có lời (mid, wav, mp3, ...) bác nào có kinh nghiệm với nó rồi thì giúp em giải quyết nó với.
Cám ơn các bác nhiều.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
namrau said:
Các bác cho hỏi: 6365 có lọai tai nghe kèm micro dây như các lọai điện thọai di động thông thường không? hay là phải dùng bằng tai nghe + alô qua bluetouch

Trong phụ kiện đi kèm của 6365 có 1 tai nghe kèm Micro dây 1 tai chân 3.5mm và có 1 đầu chung chuyển từ 2.5mm sang 3.5mm. Nếu bác không có thì thiếu rồi. Muốn dùng tai nghe dây của O2 (em có 1 cái kèm Micro 2 tai nghe hay phết) thì phải dùng đầu chuyển hoặc mua đầu chuyển ở ngoài.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.