Help!!!Lỗi mất tab Security và ko vào đc Admin trong My Documents, bác nào biết giúp em với........

hoangtu5282

NHẬP HỘI
Em kể qua tình hình:
Do main máy tính bị lỗi đột xuất, mà em lại đang cần lấy gấp 1 vài file trong My Documents, nên đành phải vác ổ cứng cắm SATA làm client trong máy khác. Em tháo ổ cứng đem sang máy khác để backup dữ liệu trong My document nhưng khi vào thư mục: Documents and Settings\admin thì không vào được và thông báo bị khóa.
Và em đã làm như hướng dẫn của bác bamboovn1 trong topic http://www.handheld.com.vn/archive/index.php/t-62003.html
Vấn đề của bạn thì nên làm như sau :
1- Login vào tài khoản có quyền quản trị (cần thiết , nếu ko thi ko làm được)
2- Properties vào thư mục Documents and Settings ---> chọn Tab Security . Khi đó có thể nó sẽ thông báo bạn 1 câu gì đó , click OK
3 - Chọn tab Advanced --> tab Owner ---> Bạn sẽ thấy tài khoản bạn đang login ở mục Change Owner to : ---> chọn tài khoản đó (hoặc có thể chọn AdministratorS, nên chọn cái này)----> check vào ô Replace Owner ....... ----> và OK liên tục.

Như thế bạn đó có toàn quyền (Full Control) cả thư mục đó rồi ( copy , delete v.v.....)

Rất vui mừng và cảm ơn là sau khi làm theo hướng dẫn trên thì em đã lấy được những cái cần lấy.
Tuy nhiên
Khi main sửa xong, lắp ổ cứng vào thì em không thể vào đc thư mục: Documents and Settings\admin. Nó lỗi luôn cả phần màn hình ( báo là ko mở đc đường dẫn trên), vào thư mục My Documents cũng không đc luôn.
Em mở C:\ My Computer\ Documents anh Setting\ thì có thấy thư mục Admin, nhưng không kích mở đc.
Em chọn Property nhưng ko có tab Security trong đó,
Em lập user mới cũng không mở đc các file trong đó lun
Help, bác nào biết vụ này giúp em với

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...