Help...máy HP bị trục trặc nặng...chắc chết quá!!!

16 Tháng chín 2007 lúc 21:47
Chào các bạn. Mình đang xài HP rw6828. Mới format lại máy & cài thêm chương trình từ điển Lạc Việt mà trước đây đã cài eDictionary rồi. Sau khi format & cài lại thì máy có hiện tượng khi sử dụng những chương trình game trong thẻ nhớ thì ko vào được & bị treo. Sử dụng các chương trình Note hay Word thì ko thể nào save được. Cứ treo máy hoài....
Vậy là sao hả các bạn? Vi-rus hay đụng chương trình??? Thậm chí delete bớt chương trình từ điển thì ko tài nào delete đc....lại bị treo máy.
Làm ơn giúp đỡ dùm...cám ơn các bạn.:(

16 Tháng chín 2007 lúc 22:35
Tốt nhất bạn nên HR lại, không cài gì hết xem có chạy được các ứng dụng của máy không sau đó cài thêm từ từ từng phần một xem cái nào đụng cái nào. mình chưa thấy con virut nào đột nhập vào được PPC cả. chúc máy bạn mau chóng bình phục.

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 23:06
Chào các bạn. Mình đang xài HP rw6828. Mới format lại máy & cài thêm chương trình từ điển Lạc Việt mà trước đây đã cài eDictionary rồi. Sau khi format & cài lại thì máy có hiện tượng khi sử dụng những chương trình game trong thẻ nhớ thì ko vào được & bị treo. Sử dụng các chương trình Note hay Word thì ko thể nào save được. Cứ treo máy hoài....
Vậy là sao hả các bạn? Vi-rus hay đụng chương trình??? Thậm chí delete bớt chương trình từ điển thì ko tài nào delete đc....lại bị treo máy.
Kiểu này có thể bạn lỡ tay bấm vào nút ghi âm của Note, mà ghi vào bộ nhớ trong của máy nên chiếm dụng hết bộ nhớ (mình gặp cái này mấy trường hợp rồi). Bạn xem thử có phải ko rồi delete là được. Hoặc tốt nhất và để vọc cho vui thì hard reset như các bác trên vwaf bảo

22 Tháng chín 2007 lúc 02:36
Tnks vì đã giúp đỡ.

Mình đã thử hard reset rồi, sử dụng word or note mà save trên máy thì okê. Còn thẻ nhớ đã bỏ vào máy vi tính nhưng ko truy cập đc. Quét virus thẻ thì ko có gì cả, thử format thẻ nhớ cũng ko đc luôn.
Mình bỏ thẻ nhớ lại vào máy & kết nối máy lại với máy vi tính thì đọc đc thẻ...tuy nhiên muốn xóa chương trình thì vô phương. Chắc là vấn đề thẻ nhớ rồi, đúng ko?

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 21:14
ai bảo pác là ko thể format thẻ trên Pc vậy ? mình vẫn format bình thường nè, kiếm cái đầu đọc thẻ là format ngon lành luôn
Trường hợp của pác thì em cũng ko bít nó bị gì [theo em thấy thì pác có vẻ ko rành PPC lắm] nên khuyên bác hardreset lại +format lại thẻ, cài mới lại hoàn toàn

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 22:38
Tất nhiên, đọc thì đọc được nhưng chương trình nào cài trên thẻ thì không thể chạy được. Muốn format thẻ thì phải dùng chtrình format riêng cài trên PPC. Còn không thì không thể format hết được trên PC đâu vì tui thử rồi.
oạch. thẻ nhớ mà không format được trên PC+card reader à các bác:D . Trừ khi thẻ hỏng, còn lại format tuốt, chỉ mới gặp 1 lần thẻ nhớ cắm vào card reader mà máy tính không nhận ra (tất nhiên vẫn dùng được với di dộng)thế mới lạ.
Còn các con thẻ của em bây giờ tên nào cũng trải qua ít nhất 5 lần format với PC

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 00:22
Bác felipon này ....vui tính vật.

1/ "Các bác dốt thật! Hard Reset lại máy thì làm sao nó đọc được các chương trình cài trên thẻ? Cái này chỉ có nước cài lại hết. Đáng lẽ trước khi hard reset bác phải backup lại trước, sau khi hard reset thì chạy lại file backup.exe đấy thì máy nó mới nhận được chứ! Còn không thì nó treo hết chứ còn gì nữa!"

Bó tay. Cứ như phát minh ra 2+2=4. Nhưng bác mở topic đã nói là "cài lại" rồi cơ mà?!!!

2/ "Tất nhiên, đọc thì đọc được nhưng chương trình nào cài trên thẻ thì không thể chạy được. Muốn format thẻ thì phải dùng chtrình format riêng cài trên PPC. Còn không thì không thể format hết được trên PC đâu vì tui thử rồi."

Hơ hơ, vậy mà dám phán "các bác dốt thật". Thế này cậu ạ. 1.1 Ước tính 80% chương trình đã cài ra thẻ nhớ sau khi HR vẫn lôi ra chạy được. Anh em nào xài PPC 1 thời gian đều biết điều này. 1.2 Có đầu đọc thẻ nhớ (card reader) là format được tuốt, miễn là cái thẻ nhớ chưa hỏng.

Gửi bác chủ topic: Chắc cái thẻ của bác toi rồi. Mua cái khác mà xài thôi, đỡ phải đoán già đoán non.

23 Tháng chín 2007 lúc 02:12
chào bệnh này tôi đã gặp rồi . tôi đoán 99% là thẻ nhớ
nếu bạn dùng thẻ loại gì vậy? . có một số loại thẻ không tốt khi máy hết pin thì toi luôn vd CF SCANDISK. hay khi gặp dòng hơi lớn từ máy pc
theo tôi bạn nên chuyển sang loại thẻ nào ngon mà dùng cho lâu dài

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday