HELP ME!!!!1hu hu

Các thớt khác của hoandinh86

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 20:41
Trước hết thử dùng chức năng System Recovery, quay lại thời điểm mà bác còn nghe ngóng bình thường.

Nếu ko đc, bác vào kiểm tra lại phần Volume coi có bị mute chỗ nào ko :D, rồi kiếm tra lại sound driver ...

Ko đc nữa thì thử cài lại driver âm thanh, cuối cùng là cài lại hệ điều hành.

Nếu vẫn ko đc thì chắc hư phần cứng rồi ạ :D

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 20:49
Mấy cái nhận định của dicky chẳng đúng. Loa không kêu nhưng headphone nghe được thì chỉ có là do lỗi phần cứng của loa thôi. CHẳng liên quan gì đến software, driver... gì cả.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 22:50
Em chỉ sợ trong phần settings bị thay đổi j` thôi ạ, tốt nhất bác cứ thử dùng cái System Restore đã, nếu ko hết thì mới lo đến chuyện sửa phần cứng, chứ cũng ko nên vội kết luận ngay là hỏng phần cứng :)

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 23:41
Em đg xài con IBM T41.Mấy bữa nay tự nhiên nó dở chứng nghe loa của laptop ko dc nhưng mà cắm vào lỗ headphone nghe dc.Bác nào bít chỉ em với.Thanks nhìu
Thường dây ra loa sẽ có mốt sợi đi qua jack headphone và có công tắc ở đó để khi cắm headphone âm thanh sẽ bị cắt kg ra loa. Có nhiều khả năng công tắc này lâu ngày bị dơ tiếp xúc kg tốt gây nên tình trạng trên. Bác sử dụng chai xịt RP7 hoặc WD40 xịt vào lỗ cắm đó rồi dùng đầu cắm hp rút ra cắm vào vài lần thử xem có hết kg .

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng ba 2007 lúc 00:43
đừng dọa thế bác ấy sợ ngày trước em bị bệnh là loa vẫn kêu nhưng cắm tai nghe vào thì không kêu cuối cùng em chỉ cài lại driver của cạc sound là ok ( ngày đó em dùng vista) bác thử dùng cách này biết đâu hiệu nghiệm

6 Tháng ba 2007 lúc 01:29
Dạ đúng rồi, đang dùng tốt tự nhiên "từ trần" thế này nhiều nguyên nhân là do lỗi hệ thống thôi. Đừng vội vác đồ ra để mở máy. Cài lại driver trước đã

Bài viết cần bạn xem thêm

Ở Việt Nam giáo viên tự cho mình được quyền kiểm tra điện thoại của học sinh dù có sự đồng ý hay không? Còn ở Mỹ nhiều giáo viên đã bị kiện vì xem ảnh, đọc tin nhắn… của học sinh khi chưa được sự đồng ý của các em.

Tháng 3/2013, Tòa phúc thẩm liên b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday