Help me Compaq Presario 2200

Các thớt khác của quangliem
9 Tháng tám 2007 lúc 23:32
Em mới được người thân cho máy Compaq Presario 2200 nhưng ko biết máy của em có Wifi ko nữa? Nếu có thì xin chỉ dùm em cách kết nối. Em search trên Google thì thấy có Wifi nhưng em ko biết cách kích hoạt, cho em hỏi nút reset nhỏ xíu ở phía sau dùng để làm gì vậy. Mấy bác giúp dùm em trai còn nhỏ dại nên ko biết. Em xin cám ơn nhá

10 Tháng tám 2007 lúc 00:30
Xin trả lời bạn như sau:
- Thứ nhất: Bạn vào Device Manager( bấm chuột phải vào My computer->Manage->Device Manager), bên cột phải cuả bảng là chỉ danh sách các thiết bị trên máy bạn, ở mục Network adapters xem có thiết bị nào là Wireless xxx gì đâý ko( đôí vơí trường hợp card wireless nhận driver rôì), nêú có thì đâý chính là wireless cuả bạn đó. Trường hợp chưa nhận driver thì maý sẽ báo có thiết bị báo chưa được cài driver tên là Network adapter device-->dòng này sẽ có màu vàng
- Thứ hai: Đôí vơí những dòng máy HP đơì cũ, nút reset đâý chính là nút dùng để recover laị phần mềm nguyên bản ( chức năng recover sau naỳ được thay thế bằng việc ấn nút F10)
Đâý là theo hiêủ biết cuả mình như vâỵ. Bác naò trong forum hiêủ biết hơn thì sẽ sưả và chỉ giáo bạn thêm. Thân!

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday