Help me! đi Singapore

Các thớt khác của trankhoa

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình sắp đi Singapore nhưng không có nhiều thông tin ở đây, bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình chổ mua hàng điện tử (new & secondhand) và quần áo. Cảm ơn nhiều.
Nhân tiện, có ai muốn mua gì, mình mua giúp cho :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác đi theo tour của HN tourism hay là VietNam tour thì cũng đều ở khách sạn gần cái chố simlim đó ^^. Ngay ngoài cửa có cửa hàng dán cho 02 đó bác.

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác đi theo tour của HN tourism hay là VietNam tour thì cũng đều ở khách sạn gần cái chố simlim đó ^^. Ngay ngoài cửa có cửa hàng dán cho 02 đó bác.
Mình cũng chưa biết chính xác ở đâu nữa, mình đi công tác, tranh thủ đi chơi luôn mà :) người ta nói thách nhiều ko bạn? ở đó bán hàng brandnew hay la secondhand? cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.

Hàng điện tử thì có Sim Lim Square (đừng lộn với Sim Lim Tower nằm đối diện nhé), Funan. Funan thì thấy bán gọn gàng hơn, lên tầng trên cùng có Challenger Super Store, vô số hàng phụ kiện cho PC, laptop, DVD,...

Đi Sim Lim nên trả giá, hỏi kỹ và xem kỹ. Theo em thì ko thách nhiều, mua vẫn rẻ hơn ở VN (tuỳ món).

Đồ quần áo thì ... vô vàn chỗ bán. Em thì hay mò lên Bugis Junction, Suntec City, rảnh thì lên Takashimaya ở Orchard Road. Bác đi hết Orchard Road thì tha hồ lựa đồ (nhớ thủ nhiều tiền :D ).

Đặc biệt ở Lucky Plaza (cũng ở Orchard Road), có 1 shop nhỏ chuyên bán ... BCS :D (ngay phía trước), đa số là nữ phục vụ, lựa chọn và nghe tư vấn tha hồ :D :D

davitru

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng sắp qua sing chơi với ông anh... bác nào cho cái bản đồ đi ^^.. sang đó cho yên tâm

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đổi tiền Sing từ VN luôn, rẻ và dư thì về đổi lại cũng OK, đổi ở SIng hơi thiệt 1 tý.

Dân Sing nghe nói Simlim còn le lưỡi vì nó là cái Blackmarket, và bọn SL nó cũng khoái dân VN lắm !!!

Nếu bác thích mua gì thì ngắm giá ở VN hoặc trên NET trước , ghi vô sổ tay rồi qua đó mà mặc cả cho nó sướng tay & miệng
Nếu mua gì nhiều thì nhớ hỏi vụ Tax Refund nhé ..đỡ đc vài %

Mua quần áo linh tinh thì khá OK nhưng chui vô mấy cái nhà bự & máy lạnh thì giá mắc hơn khoảng 20% so với mấy khu chợ (Toa Payoh mall ngay tại MRT gate : có đủ thứ và rẻ ).

Lỡ mua nhiều hàng quá cước máy bay thì ra sân bay cứ tìm mấy em gái VN đi về ( chuyến nòa cũng có) tán tỉnh check-in chung có thể sẽ đỡ đc khối tiền cước máy bay
.

Ăn uống:
Khu mua sắm nào cũng có khu ăn uống ở tầng hầm
Giá từ 2.5$ --XX, trung bình ăn 1 dĩa cơm gà 3-4 S$ ( 40,000vnd)
Nước thì chỉ nên mang chai không thôi : nước máy bên Sing uống thoải mái.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nằm trong top những thương hiệu sản xuất nước hoa nổi tiếng trên toàn thế giới, nước hoa chờ neo ( chanel) luôn được xem như là một dòng sản phẩm đặc sắc và nổi bật nhất. Bên trong các sả ...
Lazada Vietnam Master card on Monday