Help me iPhone không có sóng WIFI ...

9 Tháng mười một 2007 lúc 01:02
Mình đang có 1 con iPhone vừa bóc nilông ra định Unlock nhưng không làm cách nào để bật WIFI của nó lên được ---> như thế này thì làm sao mà Unlock được ... hixhix ...
Bác nào có cách khắc phục thì chỉ cho mình với . Thank .

hey

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 02:18
Ặc. Bác có thể nói rõ hơn bệnh của em nó được không ạ. Không bật được có nghĩa là sao ạ. Hiện em iPhone của bác đang ở stage nào ạ. Activate rồi hay chưa (có vào được màn hình các ứng dụng hay không). Hay là như thế nào ạ.

Bác phải nói rõ hơn chút thì anh em mới biết mà giúp được chứ ạ.

10 Tháng mười một 2007 lúc 10:31
Ặc. Bác có thể nói rõ hơn bệnh của em nó được không ạ. Không bật được có nghĩa là sao ạ. Hiện em iPhone của bác đang ở stage nào ạ. Activate rồi hay chưa (có vào được màn hình các ứng dụng hay không). Hay là như thế nào ạ.
Máy của mình vẫn bật được , chưa activate ( nên không vào được các màn hình ứng dụng ) ... :(

11 Tháng mười một 2007 lúc 02:21
Mình đã làm qua các bước sau :
1. iPhone ở màn hình trái đât các bác slide và gõ *#307# và call. Lúc này iphone sẽ tự rung và chuông.
2. Gõ 0 và call, rồi ấn Answer rồi ấn Hold. iphone sẽ lai tự rung và chuông.
3. Ấn Decline và lúc này iphone sẽ vào màn hinh contract. Các bạn ấn contact ở dưới và chọn Add contact
4. Add một contract với tên mất kỳ và add vào phần homepage prefs://1F. Các bác cũng có thể add thêm một trang home với địa chỉ là http://jailbreak.toc2rta.com/ hoặc http://jailbreak.kengz.com để chuẩn bị cho bước kể tiếp khỏi phải add.
5. Save và click và phần homepage prefs://1F

Khi lick vào homepage prefs://1F iphone sẽ đưa bạn đến màn hình Settings. Lúc này vào phần wifi và set wifi cho iphone thì không thể bật được WIFI .

Thế mới bótay.com chứ . . . :mad:

12 Tháng mười một 2007 lúc 01:21
Sao bác ko thử unlock đi nếu như bác nói thì máy chưa unlock đúng ko ạ? em nghĩ nếu bác Unlock thì tất cả các ứng dụng như: Youtube, wifi, ipod,... đều có thể sử dụng được
Mình đã thư UNLOCK rùi nhưng không bật được WiFi thì làm sao mà UNLOCK được hả bạn ơi . . . :(

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười một 2007 lúc 09:22
Bạn thử lại nhé
URL thứ 1 chỉ cần prefs:
URL thứ 2 là jailbreakme.com
Chúc thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Để mang đến cho người đeo những chiếc đồng hồ dạ quang có màu sắc tuyệt đẹp cùng với thời gian phát sáng lâu dài, rất nhiều các công nghệ sản xuất đã được thực hiện để đạt được điều này. Triti dạ quang có thể được xem là công nghệ tinh tế nhất khi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday