Help me! không thể truyền file cho O2 mini qua BT

coolguy

GÂY DỰNG
:(( mấy huynh ơi, anh nào có biết lỗi này ko khi mình muốn gửi file từ desktop sang O2 mini: "file transfer service was not found on this device" và thế là mình ko thể nào trao đổi file được mặc dù kết nối active sync vẫn bình thường. Thanks nhiều.

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
coolguy said:
:(( mấy huynh ơi, anh nào có biết lỗi này ko khi mình muốn gửi file từ desktop sang O2 mini: "file transfer service was not found on this device" và thế là mình ko thể nào trao đổi file được mặc dù kết nối active sync vẫn bình thường. Thanks nhiều.

Chưa hiểu câu hỏi của anh lắm ? Có nghĩa anh đồng bộ PPC của mình với BlueTooth phải không ạ ?

Nếu vậy anh cứ Copy/Paste bình thường mà ! Còn nếu anh vào BlueTooth Manager của máy tính sau đó anh Search Device và để chuyển files thì hiện tượng đó hoàn toàn đúng ! Vì lúc đó thằng BlueTooth trên PC của anh đã và đang chơi với thằng BlueTooth trên PPC qua Active Sync rồi !

Thân !

coolguy

GÂY DỰNG
@sabelita: mình đã ngưng kết nối active Sync trước khi gửi file từ desktop đến O2mini nhưng vẫn bị bạn ạ! khi right click, O2mini của mình ko có chức năng "send/copy via BT" mà chỉ có chức năng "beam" (bẳng IR) thôi. Có fải máy mình bị lỗi về BT ko ạ? Máy của bạn có chức năng đó ko?

hung_ng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thử vào Bluetooth settings/services - file transfer xem đã tích vào enable service chưa?

lmthanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
trên o2 mini, bác chỉ cần activate BT, chọn Receive all incoming beams rồi mới send file trên desktop qua BT sau khi đã tìm thấy device.

tôi vẫn làm như vậy

coolguy

GÂY DỰNG
hung_ng said:
Thử vào Bluetooth settings/services - file transfer xem đã tích vào enable service chưa?

Mình có vô BT settings, chỉ thấy BT beam authentication, BT Activesync setup & BT XXXXXX port setup, ngòai ra ko thấy mục file transfer như bạn hướng dẫn. Vậy là máy của tui bị lỗi rồi fải ko? làm cách nào để cài lại vậy? Tks nhiều!

duykhang

GẮN KẾT
Các bác nói khó hiểu quá, tôi thì thấy như thế này:
1. Nếu gửi file từ PC sang O2 mini: Chỉ cần vào Windows Explorer, vào file cần chuyển, click phải chuột hiện ra context menu, click vào send to bluetooth (nếu máy đã pair với PC rồi thì trong mục này nó sẽ hiện tên, nếu chưa thì nhấn vào other device hoặc vào mục bluetooth/manager trong O2 mini mà pair)
2. Nếu gửi file từ O2 mini, thì không dùg được chức năng gửi file qua bluetooth bằng chwong trình Resco. Bác phải dùng explorer default của O2 mini thì mới gửi được bằng cách nhấn và giữ vào file cần gửi vào Send to trong context menu (cũng giống như thao tác trên PC)

coolguy

GÂY DỰNG
Ok rồi. Làm như hướng dẫn của bác lmthanh là ok. fải activate "all beam receiving" thì sẽ gửi được. NHân tiện, sao O2mini ko có chức năng send via BT như mấy smartphone hả, chỉ có "beam file" trong default file explorer của máy thôi. Dù sao cũng cảm ơn các bác nhiều. Thân

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...