Help Me!!life Drive KhÔng CỤc CỰa

Mình xài con Life Drive hơn năm nay mua ở Hong Kong . Tự nhiên hôm nay nó không nhúc nhích cục cựa gì . Không biết ờ VN có chỗ nào khám bệnh cho em nó trước khi gửi nó về bảo hành ở xứ người ??? Xin các cao nhân cho cao kiến. Thanks

Nếu đang xài bình thường bỗng máy trục trặc, reset liên tục thì chắc là lỗi phần mềm --> soft-reset, hard-reset 1 phát.
Còn nếu màn hình đen thui, bật hoài không lên thì chắc máy hết pin, cắm vào đế sạc chừng 1 tiếng rồi bật lên thử.
Còn nếu vẫn không được thì ... :(

Đúng là sau cái thì ...

Hiện tượng mình bị là như bác ManhQuynh tả : màn hình đen thui , cắm sạc rùi vẫn đen thui . Vậy thì ...... phải làm sao hả các bác? Xin cho một địa chỉ để khám lâm sàn :confused:
Chân Thanks .

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cắm sạc vào máy, đèn sạc có lên? Nếu lên để chừng vài giờ, sau đó bấm vào lỗ reset, máy sẽ họat động trở lại.

Tôi thấy có nhiều trường hợp tương tự trên 4rum này.

Máy đã sử dụng hơn 1 năm rồi thì còn gì nữa mà bảo hành?!

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tôi dám chắc là không phải do hdd tèo, các bác cứ lo cho cái hdd nhưng mấy bác đc nhìn tận mắt cái hdd nó hình thù thé nào đâu!!!!
chết hdd thì nó cũng phải lên chứ cớ sao lại den thui ngay cả khi xạc??????
dùng LD hơn 1 năm thì chắc bạn cũng không lạ zì HR hay SR thậm chí cả bệnh của chú này phải không!!!!
theo tôi, người đã dùng và mổ LD thì không thể do HDD mà vấn đề chính là soft huặc pin, tôi thì nghiêng về vấn đề pin hơn là soft vì nếu kg tương thích thì SR hay HR thì chắc bạn đã làm nhiều rồi còn lại là pin.
nếu đc thì bạn mở máy rút pin ra đo lại điện áp huặc lấy xạc đa ăng của phone xạc cho đầy và cắm lại vào máy xem sao
từ trước đến zờ dùng LD chỉ có đúng 1 lỗi là lỗi ở pin thui
chúc bác sớm có LD mà dùng hihi vừa bán LD rồi nhớ wá^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào cả nhà.
Chẳng là em đang quan tâm 1 số sản phẩm đấu giá hay ho của cụ @tonyru@09-09-09 nhưng vẫn chưa dám bid, vì thấy các topic của 2 cụ này phần tiêu đề rao giống mấy chị bán ở chợ Nhà Xanh (Cầu Gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday