Help me! Lỗi khi type trong win7

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang sử dụng win7 ultimate. Mỗi lần type chữ y hoặc u trong máy tính thì dấu nháy sẽ nhảy linh tinh nên gõ bị lộn xộn, kể cả trong office lẫn các ứng dụng khác như firefox, mail,...
Đã có ai bị vụ này chưa ạ? Nếu có chia sẻ cho em chút kinh nghiệm nhé (Cài lại win là biện pháp cuối nhé)
Cảm ơn mọi người!=D>

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Van de nay xay ra truoc khi minh cai unikey nen chac la loi gi do cua win roi.

hothutrung

GÂY DỰNG
mình cũng từng bị lỗi này, khi cài Win 7 mà chọn Language Keyboard là Vietnamese thì dễ dính lỗi này lắm, gõ số mà nó ra toàn ư , ô , ơ ... :(

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Uhm, nhưng hồi đó mình chọn keyboard language là English luôn. Đau đầu ghê, k lẽ giờ mình phải cài lại win???

Rune

GÂY DỰNG
thử kiếm đĩa Win 7 khác, hoặc lên mạng down iso về rồi burn ra đĩa xem có bị thế ko

cakeo

HHVN
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Uhm, cũng tính cài lại mà nuối tiếc nhiều thứ quá ^_^. Chắc ráng để xài lết lết đợi xem có cách nào khắc phục k.

PhuocTri

GÂY DỰNG
Uhm, nhưng hồi đó mình chọn keyboard language là English luôn. Đau đầu ghê, k lẽ giờ mình phải cài lại win???
Hồi đó là lúc nào, bây giờ bạn có thể kiểm tra lại theo post mình gởi trên kia đi :)
Hồi đó bạn chọn EN nhưng giờ có thể nó lòi cả Vietnamese thì sao :)

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lúc cài cái Unikey lần đầu tiên vào máy thì 1 số máy sẽ hiện ra cái bảng Language ở dưới cái taskbar, bạn phải tắt ngay nó, nếu không nó sẽ dễ chuyển đổi ngôn ngữ lắm. Bạn vào Control Panel->Region and Language->tab Keyboards and Languages rùi chỉnh lại nhá. Chúc thành công, cài máy phiền lắm hic

tatthanh_it

GÂY DỰNG
+1 cho cài lại win
có lẽ bác chọn sai ngôn ngữ chẳng hạn :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...