Help me, please!! Treo650 mất chuông.

4 Tháng bảy 2007 lúc 23:22
Hic..hic con Treo 650 của em mới tậu đang ngon lành chẳng hiểu cô bạn nghịch ngợm thế nào mà tự nhiên mất chuông chỉ còn rung. Lúc đầu em nghĩ là do phần Ringo nhưng đã Disabled Ringo..tình trạng vẫn tương tự. Nghĩa là khi có người gọi đến thì chỉ có rung mà ko chuông.
Lúc đầu khi chưa Disabled Ringo thì ko chỉnh lại phần Sound đc. Có chỉnh thế nào thì nó cũng quay về tình trạng Off ( cả chuông và rung ). Khi đã Disabled Ringo thì chỉnh lại đc, đã báo mức độ chuông và rung bình thường. Có điều khi có người gọi đến tình trạng vẫn vậy ( riêng tin nhắn thì có chuông..:( )
Mong các bro chỉ giáo giúp em với, em là Newbie mà.

4 Tháng bảy 2007 lúc 23:45
bác remove hết Ringo đi rồi cài lại! Nếu không được bác hardset cả máy rồi cài lại là chắc ăn!

Hichic..Em mà bít làm sao để romeve soft thì đã chẳng phải newbie..Em thấy trong máy có sẵn phần Clean.U nhưng khi vào đó thì nó đòi regedit..vậy em đoán nó cũng là Soft cài thêm thui chứ không phải hệ thống có sẵn đúng không các bác?!?!?

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 00:35
Bạn chỉ cần xem trong phần settings của Ringo, trong đó file nhạc chuông đã được thay bằng 1 file khác không tồn tại, muốn nó kêu bình thường thì bạn chọn lại file khác sau khi đã enable Ringo.

Tôi nghĩ máy bạn đang cài ROM của tôi chế biến, vì vậy, bạn không remove được Ringo vì nó nằm trong ROM.

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 10:17
Trước đó bác có sử dụng tay nghe không? nếu có thì bác lấy cái tay nghe cắm vào rồi rút ra (vài lần) thử xem trường hợp này cũng thường hay gặp với treo650.

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 10:50
Ringgo hay bị "đụng" với 1 vài phần mềm khác như Butler, technician... bác gỡ bỏ Ringgo và cài đặt lại xem. Phần mềm Freedom cũng hay gây ra trường hợp mất chuông.Bác kiểm tra lại nhé.
Chúc vui!

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 21:45
Hic..hic con Treo 650 của em mới tậu đang ngon lành chẳng hiểu cô bạn nghịch ngợm thế nào mà tự nhiên mất chuông chỉ còn rung. Lúc đầu em nghĩ là do phần Ringo nhưng đã Disabled Ringo..tình trạng vẫn tương tự. Nghĩa là khi có người gọi đến thì chỉ có rung mà ko chuông.
Lúc đầu khi chưa Disabled Ringo thì ko chỉnh lại phần Sound đc. Có chỉnh thế nào thì nó cũng quay về tình trạng Off ( cả chuông và rung ). Khi đã Disabled Ringo thì chỉnh lại đc, đã báo mức độ chuông và rung bình thường. Có điều khi có người gọi đến tình trạng vẫn vậy ( riêng tin nhắn thì có chuông..:( )
Mong các bro chỉ giáo giúp em với, em là Newbie mà.
he he cho các bạn gái mượn mấy đồ này chọt chọt thật là tai hại nhỉ :D
mứng máy đã hồi phục nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday