Help me: Recovery for Dell E1505

Các thớt khác của tientv

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười hai 2006 lúc 22:56
Chào các Bác

Khi em đang recovery máy về tình trạng ban đầu (Fn+F11) thì bị mất nguồn (em ko xài pin). Khi chạy lại thì máy báo lỗi mising file gì đó nên ko thực hiện recovery được. Vậy có bác nào có CD recover máy Dell E1505 cho em xin với. Em xin hậu tạ cafe ạ (em ở HN).

Many thanks

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười hai 2006 lúc 17:39
Sao không bác nào giúp em cả. Đi chơi giáng sinh hết rùi à? híc

Em cài win 8k lên ổ C (nó bắt format ổ c). Giờ ấn Ctrl + F11 cũng chẳng thấy gì nữa. Kiểm tra ổ ẩn (back up) của máy thì vẫn còn nguyên. Vậy bác nào chỉ cho em cách recover lại về tình trạng ban đầu (lúc mới mua) với.

Chúc các bác Giáng sinh an lành./.

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười hai 2006 lúc 20:09
hic....Bác lên forum của DELL để search cách phục hồi lại RECOVERY nhé, đặc biệt là phải còn phân vùng RECOVERY nhé.
Em sốt ruột quá. Lỡ cài XP 8k lên ổ C rồi. Giờ nhấn Ctrl F11 không có tác dụng. Em mò vào forum của Dell mà chưa tìm thấy bài nào nói về tình trạng của em cả. Chắc cũng tại TA của em kém quá.....

Bác làm ơn gửi cho em đường link với.

Thanks

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 08:05
Sao mà lại Recovery lại vậy anh Tiến, anh hỏi anh Tùng ở Aqua đi, nếu ko có nữa thì em burn cái Dell Reinstall Win Media Center Edision cho anh nhé, có cần thêm cái Media Direct thì báo em nhé :D. vào ĐN mà mới em cafe nhé :D

25 Tháng mười hai 2006 lúc 08:18
Đơn giản lắm bác àh. Ctrl +F11 kô được thì bác tìm một đĩa CD Boot và bác vào ghost sẻ thất File ghost của Recovery thôi sau đó bác xả ghost của file đó ra là ok thôi.
Chúc bác thành công nha

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 16:55
Sao mà lại Recovery lại vậy anh Tiến, anh hỏi anh Tùng ở Aqua đi, nếu ko có nữa thì em burn cái Dell Reinstall Win Media Center Edision cho anh nhé.:D. vào ĐN mà mới em cafe nhé :D
Thank các Bro
@Huy: Bác Tùng đang ở nước ngoài mất rồi. híc..... 1 tháng cafe ở HN có đổi được 1 ngày cafe ở ĐN không? hi hi ............

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 10:48
Đơn giản lắm bác àh. Ctrl +F11 kô được thì bác tìm một đĩa CD Boot và bác vào ghost sẻ thất File ghost của Recovery thôi sau đó bác xả ghost của file đó ra là ok thôi.
Chúc bác thành công nha
Cách này đúng là đơn giản thật mà không nghĩ ra.
Cám ơn bác, em đã làm được.

tientv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 12:43
chúc mừng nhé, đỡ được chầu cafe rồi :D
Đỡ được chầu cafe ở ĐN thôi. Ở HN thì vẫn còn mà Huy. ;)

à, chỉ cho tôi cách tạo CD Recovery đi. Có tạo được từ máy của mình ko? Thấy 1 bài của dell4rum nói cái đó ở mục Dell Accessories nhưng ở máy mình ko thấy hiện. Chỉ thấy có mỗi cái Express Service Code thôi. híc

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday