Help me!...về độ lưu cót của Seiko 5 SNZG11K1

Các thớt khác của oằn tà là vằn
Status
Không mở trả lời sau này.
Tình hình là e mới mua 1 e Seiko SNZG11 này với giá hơn 3 triệu. Lý do thì vì thấy nhiều bác khoe ảnh đẹp quá làm e thèm. :))
Ngày đầu mua về, lắc liên tục khoảng 3 phút, để yên 1 chỗ -> chạy được 20 tiếng
Lần 2: lắc nhẹ nhàng hơn theo kiều hoạt động của tay, khoảng hơn 10 phút -> chạy được khoảng 25 tiếng
* Vậy các bác chơi automatic, đặc biệt là đang đeo e này, cho e hỏi: ko biết thế nào thì gọi là "đầy cót"? e có nên kiểm tra nữa ko hay mang ra đổi luôn ah? hay đeo thử 1 ngày rồi để yên theo dõi tiếp (chưa muốn đeo vì chưa thay được dây + sợ xước xát j thì lại ko đổi được).
THANKS các bác ạ :((
P/s: ảnh này e mượn tạm trên nét

Attachments

409.5 KB · Đọc: 197

Mr Xwatch

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình là e mới mua 1 e Seiko SNZG11 này với giá hơn 3 triệu. Lý do thì vì thấy nhiều bác khoe ảnh đẹp quá làm e thèm. :))
Ngày đầu mua về, lắc liên tục khoảng 3 phút, để yên 1 chỗ -> chạy được 20 tiếng
Lần 2: lắc nhẹ nhàng hơn theo kiều hoạt động của tay, khoảng hơn 10 phút -> chạy được khoảng 25 tiếng
* Vậy các bác chơi automatic, đặc biệt là đang đeo e này, cho e hỏi: ko biết thế nào thì gọi là "đầy cót"? e có nên kiểm tra nữa ko hay mang ra đổi luôn ah? hay đeo thử 1 ngày rồi để yên theo dõi tiếp (chưa muốn đeo vì chưa thay được dây + sợ xước xát j thì lại ko đổi được).
THANKS các bác ạ :((
P/s: ảnh này e mượn tạm trên nét
Vậy thì có sao đâu bác. Con của bác sử dụng máy 7S36, 23 jewels, với thời gian dự trữ cót khoảng 40h. Bình thường người ta đeo 8h mỗi ngày thì đầy cót.
Đầy cót là hiện tượng ổ cót đã nạp đủ năng lượng, ko nạp thêm cót nữa dù quả văng có tiếp tục dao động để nạp cót. Với đồng hồ có chức năng handwiding ( lên cót bằng tay) thì dễ nhận biết hơn, chỉ cần thấy vặn căng tay thì nghĩa là cót đã đc nạp đầy. Còn vs đồng hồ automatic thì hơi khó nhận biết nên chỉ có thể nói khoảng thời gian đeo.
Còn với con của bác như vậy là bình thường, ko có vấn đề gì bác nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Với đội ngũ chuyên gia hơn 15 năm kinh nghiệm về phát triển hệ thống quản lý sản xuất lớn, nhỏ trên khắp Việt Nam. Mong muốn hỗ trợ các công ty vừa và nhỏ có nhiều cơ hội áp dụng công nghệ ERP tiên tiến và số hoá doanh nghiệp dễ dàng hơn, Cloudify cu ...