Help Me Virus làm mất yahoo chát

Các thớt khác của Tuantx

Tuantx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 18:57
Mình ko hiểu bị virus gì mà cứ vào gõ tên và pass đăng nhập YM thì biến mất.
=> Không thể vào được để chat. Đã dùng Bkav diệt mà ko được mặc dù nó phát hiện ra. Ai mắc Virus này đã xử lý được bảo mình với.
Xin cảm ơn.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 19:17
vậy bkav phát hiện ra virut ấy tên gì bạn?
bạn thử ra dos quét nó cái đi !

Wifi-Cafe

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 00:08
Máy của mình gần đây bị tình trạng tương tự. Hy vọng cách giải quyết sau có thể đúng với các bác bị như em:

1. Vào Startup (Từ msconfig hay các chương trình khác), thấy xuất hiện con sâu "Kova" tự động khởi động thì đó đích thị là nguyên nhân

2. Bỏ chọn "Kova" hoặc nếu dùng phần mềm như Tuneup Utilities thì xóa hẳn nó đi

3. Khởi động lại là sử dụng YM bình thường

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 01:05
Trước cũng bị một chú ntde1ect.com cũng làm chết YM. Anh cho biết tên Virus đi, sẽ có cách khắc phục!

Dạo này Virus lợi dụng autorun.inf để xâm nhập từ USB vào máy tính rất nhiều, mọi người nên tắt chức năng Autorun của Removeable Device đi :)

Tuantx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười 2007 lúc 11:51
Máy của mình gần đây bị tình trạng tương tự. Hy vọng cách giải quyết sau có thể đúng với các bác bị như em:

1. Vào Startup (Từ msconfig hay các chương trình khác), thấy xuất hiện con sâu "Kova" tự động khởi động thì đó đích thị là nguyên nhân

2. Bỏ chọn "Kova" hoặc nếu dùng phần mềm như Tuneup Utilities thì xóa hẳn nó đi

3. Khởi động lại là sử dụng YM bình thường
Đã quyét mãi mà ko được. Làm theo cách của bạn nay thì quyét lại ko thấy đâu nữa. Nhưng ko biết là đã hết hẳn chưa sợ copy usd qua máy khác vãn dính. Thanks!

11 Tháng mười 2007 lúc 12:36
Trước cũng bị một chú ntde1ect.com cũng làm chết YM. Anh cho biết tên Virus đi, sẽ có cách khắc phục!

Dạo này Virus lợi dụng autorun.inf để xâm nhập từ USB vào máy tính rất nhiều, mọi người nên tắt chức năng Autorun của Removeable Device đi :)
Anh chỉ cho em cách tắt luôn nó với ạ:D . Thanks anh.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday