Help mez DELL 6000 Ko bluetooth

Các thớt khác của pluck92vnn

pluck92vnn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 16:35
Em có con DELL 6K ServiceTag như sau 2G6Q391 Cài WIN XP media hẳn hơi mà trong Device Manage lại ko có .Em Akay lắm .Anh em cao thủ nào xin chỉ bảo cho em.Em thuộc loại vùng sâu vùng xa ko mang đi được .Mong các cao thủ hiểu cho lòng em

3 Tháng tư 2007 lúc 16:56
Nếu bác vào Device Manager thấy đã cài đầy đủ thiết bị mà không có Bluetooth thì có nghĩa là máy không có phần cứng Bluetooth, tìm hoài cũng vô ích. Service tag chỉ đưa ra cấu hình nguyên bản khi xuất xưởng, máy đến tay người dùng có còn đầy đủ thiết bị hay không cái này có nhiều lý do;) . Tốt nhất bác gọi điện cho người bán máy cho bác là rõ nhất. Thân

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 19:42
Em có con DELL 6K ServiceTag nh[FONT=&quot]ư[/FONT] sau 2G6Q391 Cài WIN XP media h[FONT=&quot]ẳ[/FONT]n h[FONT=&quot]ơ[/FONT]i mà trong Device Manage l[FONT=&quot]ạ[/FONT]i ko có .Em Akay l[FONT=&quot]ắ[/FONT]m .Anh em cao th[FONT=&quot]ủ[/FONT] nào xin ch[FONT=&quot]ỉ[/FONT] b[FONT=&quot]ả[/FONT]o cho em.Em thu[FONT=&quot]ộ[/FONT]c lo[FONT=&quot]ạ[/FONT]i vùng sâu vùng xa ko mang đi đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c .Mong các cao th[FONT=&quot]ủ[/FONT] hi[FONT=&quot]ể[/FONT]u cho lòng em
N[FONT=&quot]ế[/FONT]u mà hãng nó s[FONT=&quot]ả[/FONT]n xu[FONT=&quot]ấ[/FONT]t ra con đó không có Bluetooth, thì tuy em cũng hi[FONT=&quot]ể[/FONT]u cho lòng bác nh[FONT=&quot]ư[/FONT]ng ch[FONT=&quot]ả[/FONT] bi[FONT=&quot]ế[/FONT]t nên giúp th[FONT=&quot]ế[/FONT] nào [FONT=&quot]ạ[/FONT]. :D

Trong lúc kh[FONT=&quot]ở[/FONT]i đ[FONT=&quot]ộ[/FONT]ng máy, bác [FONT=&quot]ấ[/FONT]n F2 đ[FONT=&quot]ể[/FONT] vào CMOS. Vào ph[FONT=&quot]ầ[/FONT]n Wireless, Wireless Hotkey. Nếu mà bác chỉ thấy 2 mục là Off và Wifi thì tức là máy bác không có Bluetooth. :( Hoặc bác lấy cục pin ra, có một khe nhỏ ở thành máy, bác nạy ra mà không thấy có cái mạch nho nhỏ nào cắm vào cái đầu đây lòng thòng ở đó, thì tức là máy bác cũng không có Bluetooth :cool:

Cái Windows nó chả liên quan gì đến Bluetooth hết, vì thế anh cài Windows XP Media Center hẳn hoi hay Windows gì đó không hẳn hoi thì cũng chả hề liên quan gì đến việc cửa hàng có cắm cái Bluetooth vào máy anh hay không. ;)

Em cài Windows XP Pro, không lẽ không "hẳn hoi" :confused:

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng tư 2007 lúc 22:12
Hì, em cũng đang dùng 1 con Dell Inspiron 6000 đây ạ.

Dòng Inspiron 6000 này đc sản xuất với nhiều cấu hình khác nhau tương đương với nhìu mức giá cho người mua lựa chọn. Con của em là loại rẻ tiền : card màn hình share, ko có bluetooth, ... windows đi kèm là XP Home Edition.

Như bác nói ở trên : em ko biết là Windows Media Center mà bác cài kia là windows bản quyền theo máy, hay là cài win "lởm" ạ :D vì chỉ có các model cấu hình cao thì mới đi kèm với WMC, và thường các model cấu hình cao như vậy đều có sẵn bluetooth built-in rồi, bác nên kiểm tra lại trong CMOS, nếu ko có thì ra ngoài mua thêm để gắn vào, bác đừng ngại gắn vào sẽ ko tương thích (em thử gắn rồi, và vẫn chạy ngon lành ạ ^^)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tư 2007 lúc 10:18
Hì, em cũng đang dùng 1 con Dell Inspiron 6000 đây ạ.

Dòng Inspiron 6000 này đc sản xuất với nhiều cấu hình khác nhau tương đương với nhìu mức giá cho người mua lựa chọn. Con của em là loại rẻ tiền : card màn hình share, ko có bluetooth, ... windows đi kèm là XP Home Edition.

Như bác nói ở trên : em ko biết là Windows Media Center mà bác cài kia là windows bản quyền theo máy, hay là cài win "lởm" ạ :D vì chỉ có các model cấu hình cao thì mới đi kèm với WMC, và thường các model cấu hình cao như vậy đều có sẵn bluetooth built-in rồi, bác nên kiểm tra lại trong CMOS, nếu ko có thì ra ngoài mua thêm để gắn vào, bác đừng ngại gắn vào sẽ ko tương thích (em thử gắn rồi, và vẫn chạy ngon lành ạ ^^)
Hix, cậu nói câu này tớ tủi thân quá. Tùy theo mục đích sử dụng chứ, tớ có được cho WMC cũng không dùng, vì công việc của tớ là "Software Designer and Developer" nên đối với tớ Windows XP Pro mới là số 1!

Bài viết cần bạn xem thêm

[EMAIL='?&subject=[Genk.vn]%20Top%208%20c%C3%B4ng%20ngh%E1%BB%87%20vi%E1%BB%85n%20t%C6%B0%E1%BB%9Fng%20s%E1%BA%BD%20tr%E1%BB%9F%20th%C3%A0nh%20s%E1%BB%B1%20th%E1%BA%ADt%20trong%20t%C6%B0%C6%A1ng%20lai&body=http%3A//genk.vn/news-20131126110605793.chn% ...
Lazada Vietnam Master card on Monday