Help my: Wifi cho Atom Exec

20 Tháng mười một 2007 lúc 17:08
Mới kiếm lại con O2 để chọt, lâu quá rùi.
Hic, ko vào được net voi wifi, các bác giúp dùm. Tình trạng nhu sau:
Mình đã set trong WA ca 2 chuan b va g
Vao trong Wifi Utility:
-Phần Status: Disconected
-Phan Site Survey: thấy nó nhận diện linksys cột sóng cao ngút

Hic phải làm sao đây các bác, chán quá

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 17:27
Tùy vào cái router của bác có đòi hỏi network key hay ko... Bác vào network adapter trong setting, no sẽ hiện lên cái linksys, bác chọn rồi chọn connect... nếu nó đòi network key thì enter vào... mà nếu router nó có xài MAC Adress filter thì bác phải xử lý trên router....

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng mười một 2007 lúc 20:44
Cái Allow all của bác chỉ có nghĩa là bác ko xài MAC Filter thui, còn trong phần Security thì bác bác vẫn để WEP hoặc WPA nên nó yêu cầu phải có key mới access vào đc (Cái này và cái MAC Filter là 2 tấm lá chắn cho network của bác)..... Cái hình ổ khóa means: this is security enable network (key required)
Bây h có 2 cách: - 1 là bác disable cái Security trên cái Router Linksys đi (ko nên vì dễ bị câu trộm wifi)
- 2 là bác vào phần Wireless/wireless security trong Router setting của bác ghi ra cái Key (tương ứng với cái key index bác xài), sau dó vào Setting/Connection/Wi-fi trên PPC, chọn linksys rồi vào menu/edit:
Network name: linksys
Connects to : Internet
----> Next (chú ý ko chon ô tick ad hoc ở dưới)
Authentication: Share
Data Encryption: TƯơng ứng với Security Mode trong Router (WEP or WPA)
ko tick vào phân "The Key is automatically Provide"
Network Key và Key index bác nhập tương ứng những giá trị trong Router vào-----> Finish

Bây h bác đã có thể connect đc rồi

24 Tháng mười một 2007 lúc 12:57
Nó ko đòi pass bạn ơi
Trong WA phần Wireless access chọn "Allow all" nên ko dính dáng gì đến MAC Adress filter bạn ơi
Trong Confniggure Wireless Networks của O2 cột sóng linksys đầy nhưng có 1 ổ khóa bị khóa màu vàng. Như vậy là sao bạn ơi
Cái ổ khóa màu vàng tức là đó là mạng có sercured(có bảo mật). Để connect được, bạn phải nhập key vào (do cái ap cung cấp).

Lazada Vietnam Master card on Monday