Help!!O2 Neo đang xạc lăn ra chết

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 20:43
Em đang xài con O2 Neo,vào một ngày đẹp trời như hôm nay em mang ra xạc khoảng 20 phút thì tự nhiên lăn ra chết quay đơ.bật nguồn thì chỉ thấy dòng chữ Dopod sau đó là màn hình trắng xóa.hard reset cũng chỉ thấy hiện tượng tương tự.Có bác nào từng gặp trường hợp này chưa chỉ hộ em với.
Thanks các bác nhiều

17 Tháng chín 2007 lúc 01:29
Em đang xài con O2 Neo,vào một ngày đẹp trời như hôm nay em mang ra xạc khoảng 20 phút thì tự nhiên lăn ra chết quay đơ.bật nguồn thì chỉ thấy dòng chữ Dopod sau đó là màn hình trắng xóa.hard reset cũng chỉ thấy hiện tượng tương tự.Có bác nào từng gặp trường hợp này chưa chỉ hộ em với.
Thanks các bác nhiều
Bạn nhấn giữ nút Camera - Power và chọt vào nút reset để nạp bootload (ra 3 màu Red - Green - Blue) sau đó chọt vào nút Reset --> hy vọng tạm thời hết :D
Máy mình cũng bị tình trạng tương tự, mình tháo hết ra lấy dầu RP7 xịt vào vệ sinh từa lưa thì sử dụng được khoảng 1 tháng thì bị lại, mình nghĩ do lỏng dây cable màn hình hay nguồn gì đó <-- Gả gấp đi thôi
Chúc bạn may mắn :)

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 07:29
Bạn nhấn giữ nút Camera - Power và chọt vào nút reset để nạp bootload (ra 3 màu Red - Green - Blue) sau đó chọt vào nút Reset --> hy vọng tạm thời hết :D
Máy mình cũng bị tình trạng tương tự, mình tháo hết ra lấy dầu RP7 xịt vào vệ sinh từa lưa thì sử dụng được khoảng 1 tháng thì bị lại, mình nghĩ do lỏng dây cable màn hình hay nguồn gì đó <-- Gả gấp đi thôi
Chúc bạn may mắn :)
Em làm như bác nói rồi,máy chỉ ra 3 màu thôi là đơ luôn,không chạy nhảy gì cả.chắc kiểu này cho đi tây thiên luôn vậy

17 Tháng chín 2007 lúc 09:26
Bác ở HN mời bác qua 275 khâm thiên, em sẽ kiểm tra cho bác.
Còn vào được BL là còn sống :D

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng chín 2007 lúc 21:45
Em tính Up rom nhưng Neo giờ dùng bản Rom nào tốt nhất các bác nhỉ

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 17:27
Còn BootLoader là tốt. Bạn thử làm theo cách sau: Nhấn Reset rồi bỏ tay ra đồng thời nhấn 2 nút Comman và Camera, sẽ có dòng chữ hiển thị khôi phục theo nhà sản xuất hãy bấm phím gọi (call blue) để thực hiện.

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 13:35
Còn BootLoader là tốt. Bạn thử làm theo cách sau: Nhấn Reset rồi bỏ tay ra đồng thời nhấn 2 nút Comman và Camera, sẽ có dòng chữ hiển thị khôi phục theo nhà sản xuất hãy bấm phím gọi (call blue) để thực hiện.
em làm theo bác nhưng vẫn không được.sau khi format complet,hiện logo cua dopod rồi từ từ lại chuyển sang màu trắng.không thấy màn hình chào của WM

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 14:00
Để phân biệt được chip G3 Hay G4 khi khởi động máy có dòng thứ 2. Nếu nó là 0000 thì là G3 và 0001 là G4.
Bệnh này bác phải up thử nhiều bản Rom may ra sống. Còn ko thì sẽ phải thay Flash.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday