HELP! O2s chỉ hiện số chứ không hiện tên contact khi gọi tới

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác ạ.

Các bác cho hỏi O2s khi người có trong address book gọi tới mà nó chỉ hiện số chứ KHÔNG HIỆN TÊN. Đây có phải là bug không hay tại em setup chỗ nào chưa đúng.

Em lưu số điện thoại theo dạng +84 (9) XXXXXXXX. Hồi trước thì P800-P900 em dùng chả bao giờ có vấn đề vớ vẩn này.

Em dùng được 2 tuần và chán phần mềm chú Bill lắm rồi, chạy chả ổn định gì cả từ SMS tới Call...

Các bác giúp em với. Cấu hình em để dưới sign.

fulam

GẮN KẾT
Con O2IIs của tôi nhiều khi còn không hiện cả số lẫn tên, chỉ có mỗi chữ Mobifone, không hiểu tại sao nữa. Nghe nói và thực tế dùng thấyi O2IIs chạy không ổn định và nhiều trục trặc quá!

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế các loại HTC nào dùng được Windows Mobile 2005 hả các bác?

Nghe nói bản mới ổn định hơn đúng không ạ?

Cái O2s của em mới mua được 2 tuần của MyPDA có ai mua lại không, giúp em với.

nmt1978

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
TuanHA said:

Sao mới mua 2 tuần mà vội bán vậy bác, bác cứ chờ đi rồi sẽ có bản WM2005 cho O2s mà :)

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình thì có thể bạn có lưu trong contact 1 số name hoặc số bị trùng nhau, mình thường bị khi save từ SIM sang hay restore từ backup.
Vào Find a name đánh name hoặc số có thể trùng rồi xoá bớt đi.
Còn khi lưu số DD theo kiểu +849xxxxxxx thì vẫn hiện bình thường, nhưng nếu lưu theo kiểu trên cho số cố định thì kg hiện name.

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hiện tượng tên trùng lặp là do khi mình edit sau đó sync thì MS Outlook renew nên thừa ra. Tuy nhiên, không rõ cái này có ảnh hưởng đến lỗi mà bác TuanHA hỏi không? Cái này hình như máy nào cũng bị nhưng có cái bị ít, cái bị nhiều. Mà bác rao thế, chả hóa tự mình làm mất điểm máy mình, còn ai muốn mua?

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em kiểm tra kỹ rồi, số thì không trùng trong Address Book.

Vấn đề là hồi mới mua thì không bị nhưng em sync nhiều lần giữa Laptop, Home PC, Work PC...

Bác Bill này lập trình chả kiểm tra kỹ gì cả. Hy vọng Hard Reset O2s thì nó lại hết:(

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lên đời ROM 1.40 đi bác .... chịu khó cái bẹnh mất tiếng của WMP10 nhưng bù lại nhiều cái ổn định hơn :D

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
TuanHA said:

Thế bạn bán bao nhiêu? Nếu rẻ tôi chơi thêm cái nữa để giống Lucky Luke. J/K

Nói thế chứ mặc dù O2s có 1 số lỗi nhất định nhưng tôi nghĩ đó chỉ là lỗi phần mềm --> sẽ sớm có giải pháp trị các lỗi này trong nay mai mà thôi. Tôi dùng O2s vẫn thấy thích lắm.

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
$780 được không bác ơi, em mới mua của MyPDA hôm đầu tháng, chịu lỗ $100 do đầu tư sai lầm vậy, hix...

Chú Bill làm em thất vọng quá...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.