HELP - O2s soft reset là treo

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác ơi giúp em với

Hôm nọ em vừa mua 1 cái O2s của mấy bác ở myPDA cafe

Em bị soft reset xong máy treo mấy lần.

Bây giờ mới phát hiện ra lỗi, nhờ các bác chỉ cách sửa chữa. Trình tự phát hiện lỗi như sau.

1. Hard reset
2. Config and Install theo mặc định
3. Soft reset OK
4. Permanant save (tick 4 checkbox Contact, Appointment...)
5. Soft reset --> TREO

Tình trạng treo là khi khởi động, màn hình trắng tinh, để rất lâu (10 phút) vẫn thế. Vậy vấn đề là do máy recover lại các contact, calendar... trong ROM rồi treo???

Bây giờ cách giải quyết sao ạ?

Newbie need your helps!

TIA

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic em ngồi test kỹ lại từng thứ, trong phần Permanant Save có 4 check box

Contact
Appointments
Task
Connection Setting

Nếu em check Contact, Appointments, Task rồi soft reset thì OK

NHƯNG CỨ CHECK Connection Setting rồi soft reset thì TREO luôn. Vậy lỗi chắc chắn ở bác này.

Bây giờ xử lý sao hả các bác đại cao thủ ơi?

TIA

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thêm tí, thông số hệ thống của em là

ROM version: 1.31.00 WWE
ROM date: 12/13/04
Radion version: 1.02.00
Protocol version: 1337.32
ExtROM version: 1.31.920 WE

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
He giống của mình quá, mỗi cái Radio nên UP lên 1.12 cho khỏe :D. Vẫn chưa hiểu cái Permanent Save của bạn là gì, mình chưa thấy cái này bao giờ, bạn HR, Autosetup xong, SoftReset thì nó hiện lên cái đó à ??

pathfinder

NHẬP HỘI
Cái này chắc chỉ là lỗi phần mềm thôi, bác TH đừng quá lo lắng, sản phẩm của Bill Gate không có tật mới là lạ!!!!!!!!!!!!! Đợi có bản Rom nào ngon up cho chú O2s của bác là lại ngon ngay

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
TuanHA said:
Các bác ơi giúp em với

Hôm nọ em vừa mua 1 cái O2s của mấy bác ở myPDA cafe

Em bị soft reset xong máy treo mấy lần.

Bây giờ mới phát hiện ra lỗi, nhờ các bác chỉ cách sửa chữa. Trình tự phát hiện lỗi như sau.

1. Hard reset
2. Config and Install theo mặc định
3. Soft reset OK
4. Permanant save (tick 4 checkbox Contact, Appointment...)
5. Soft reset --> TREO

Tình trạng treo là khi khởi động, màn hình trắng tinh, để rất lâu (10 phút) vẫn thế. Vậy vấn đề là do máy recover lại các contact, calendar... trong ROM rồi treo???

Bây giờ cách giải quyết sao ạ?

Newbie need your helps!

TIA

Anh Tuấn up bản rom khác cho nó nhẹ và ổn định ........bỏ mấy thứ lằng nhằng hầm bà lằng đi ............chỉ tổ boot lâu thôi ..

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
He giống của mình quá, mỗi cái Radio nên UP lên 1.12 cho khỏe :D. Vẫn chưa hiểu cái Permanent Save của bạn là gì, mình chưa thấy cái này bao giờ, bạn HR, Autosetup xong, SoftReset thì nó hiện lên cái đó à ??
Start Menu > Setting > Permanant Save đó

Đây là tính năng ghi contact, appointment, task và connection setting vào ROM --> khi hard reset nó vẫn recover được những dữ liệu này.

Tuy nhiên khi dữ liệu này lỗi (or something else) như trong trường hợp của tui thì hệ thống sẽ không boot lên được :(

Need your help.

Mà mình mua máy của các bác myPDA, bảo hành chỉ có 1 tuần, nếu up ROM thì có được bảo hành nữa không? Hay là chờ 1 tuần rồi mới nghịch nhỉ ;;)

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hello Anh TuanHA.

Anh cứ thử nâng cấp lên, không sao đâu anh ạ ! Máy của myPDA-Cafe chúng em bảo hành 6 tháng và để khẳng định chất lượng hàng hóa của mình. Chúng em đã nâng bảo hành lên 12 tháng.

Máy anh mua với giá có chính xách bảo hành 1 tuần - Tuy vậy nếu máy có sự cố gì chúng em vẫn có thể giúp đỡ, hỗ trợ anh một cách tận tình. Ngay như anh không mua máy ơ myPDA-Cafe cũng không sao - Hỗ trợ được anh, các anh em trên HHVN nói riêng và các khách hàng nói chung ---> Đó là niềm vui - tình cảm của chúng em.

Thân !

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chỉ biết nói một câu: bác hãy bỏ ngay tất cả những thứ lằng nhằng trong Ext_ROM đi là hết bệnh, tốt nhất bác nên up lên ROM: 1.40 radio 1.12 cho sóng nó khỏe chứ bản 1.02 chuối nhất trong các bản radio đấy bác à

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@TuanHA: nếu như vậy thì bác backup bằng chương trình khác thiếu gì, contact và SMS có vẻ quan trọng nhất thì đã có Jeyo Mobile Companion trên PC backup vèo cái là xong, restore cũng hay nữa. Em thì em theo thiên hướng ko sử dụng fần mềm sẵn có :D, điển hình là thằng X Back Up củ chuối hạng nặng, người ta back up mất có mấy fút, file tầm 12 --> 15 MB, ông back up cả nữa tiếng đồng hồ, file tòan 30MB rồi lại bắt reset nữa...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.