Help !!! Phần mềm đánh tiếng Nhật cho ppc !!!

Tester

NHẬP HỘI
Bác nào có biết phần mềm đánh tiếng Nhật trên ppc không ? đang cần soạn thảo văn bản bằng tiếng Nhật mà không biết kiếm phần mềm này ở đâu. Ai biết xin chỉ giúp, cám ơn các bác nhìu. O:)

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng không biết gì lắm về bộ gõ tiếng Nhật trên PPC, bạn thử tìm kiếm dùng thử Decuma Japanese 2.0 và Effy-CJ 3.1 (English/Chinese/Japanese) xem sao nhé?

Decuma Japanese 2.0
Features
* Support for all characters in Japanese writing: Kanji, Kana, Latin letters, digits and punctuation
* Recognition of Kanji characters written in non-standard stroke orders or in cursive form
* Very low memory requirements and rapid response time
* Easily ported recognition engine
* Available for MS Pocket PC and Palm OS 5 with Standard, Kana and Alphanumeric input modes

Link tham khảo:
http://www.zicorp.com/DecumaJapanese.htm

Effy-Japanese 3.1
Product features
* Support of Effy-BigKey for Japanese/English
* Support of Effy-keyboard for Japanese/English
* Support of numeric/special keys
* Support of DB and History function for each language
* Support of History editing
* Support of locale of Japanese/English
* Support of processing web documents and e-mail
* Support of Hiragana, Katakana, Romaji, and Chinese transformation
* Support of direct inputting of Japanese Chinese
* Provision of embedded fonts for Japanese
* Provision of Effy-Editor for multilingual document processing
* Provision of Help
* Provision of Gesture function

Link tham khảo:
http://www.handango.com/PlatformPro...&platformId=2&N=96806&productId=67585&R=67585

Chúc bạn tìm kiếm thành công nhé!

mptu

MÁY HỎNG
Tester said:
Bác nào có biết phần mềm đánh tiếng Nhật trên ppc không ? đang cần soạn thảo văn bản bằng tiếng Nhật mà không biết kiếm phần mềm này ở đâu. Ai biết xin chỉ giúp, cám ơn các bác nhìu. O:)

Mua luôn một máy PPC của Nhật là xong có gì đâu, chạy cả Nhật, Anh, Việt lung tung sướng hơn không! He he, đấy là câu mào đầu, bác mua em bán cho!

Tester

NHẬP HỘI
Trơớc tiên xin cám ơn bác Mai Anh tung tăng đã chỉ giáo cho 2 soft trên , vẫn chưa có dịp để thử, nhưng hy vọng works tốt trên ppc của em.
@ mptu: bác chào thì em mới dám hỏi, ppc Nhật của bác là đời gì ? có bảo đảm là mấy soft tiếng Anh hay tiếng Việt chạy ngon không ? Nếu được giá chắc em lụm thêm cái của bác về làm.....Nhật ký :D. À, mà em ở SG bác ơi :|

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hai phần mềm trên đúng là rất hay, nhưng rất khó tìm bác ạ. Có lẽ phải mua. Bác có thể dùng CE-Star, chú này nhập cả Japnese, Chinese và một số ngôn ngữ khác. Hổ trợ luôn việc hiển thị font Tiếng Hán/Nôm/Nhật trong các từ điểm, Web,...

Bác có thể dùng chung với bản từ Điển Đại Hán Việt trong Forum này. Bác cẩn thận khi cài Decuma Demo. Coi chừng bị Hard Reset máy. Mình đã bị 1 lần rồi.

Tester

NHẬP HỘI
Chú Vincent85 cứ làm khó anh em mãi, nhờ chú cái nào ;) . Hic, nghe Hard reset là xanh mặt rùi, chắc hỏng dám thử wá. Thanks các bác ở đây nhiều.

mptu

MÁY HỎNG
Tester said:
Trơớc tiên xin cám ơn bác Mai Anh tung tăng đã chỉ giáo cho 2 soft trên , vẫn chưa có dịp để thử, nhưng hy vọng works tốt trên ppc của em.
@ mptu: bác chào thì em mới dám hỏi, ppc Nhật của bác là đời gì ? có bảo đảm là mấy soft tiếng Anh hay tiếng Việt chạy ngon không ? Nếu được giá chắc em lụm thêm cái của bác về làm.....Nhật ký :D. À, mà em ở SG bác ơi :|

Không phải tôi nói linh tinh đâu, tôi đang dùng máy Toshiba Genio e550CT, version tiếng Nhật và máy HP 2755, Version tiếng Anh. Máy version tiếng Nhật thì tất nhiên tiếng Anh ngon lành rồi, còn tiếng Việt thì cài cũng không khó. Hiện tại tôi xem eBook hay typing bằng tiếng Việt Ok hết không vấn đề gì cả. Muốn hiển thị được đồng thời tiếng Anh Việt Nhật trên máy này tôi chỉ cần dùng 1 file Arial dạng Unicode là xem và type ngon lành. Còn vấn đề máy tiếng Anh cài bộ gõ tiếng Nhật thì hơi mệt, đơn giản vì tôi dùng máy version tiếng Nhật cách gõ giống máy PC thường rất hay, dùng sang các cái khác thấy cách gõ dở hơi và gõ lâu lắm, lại còn mất tiền nữa. Còn câu bán máy thì cũng chỉ đùa thôi, máy đang làm việc bán cũng chẳng thích, bác thích thì chơi máy đời cao hơn cho rồi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.