Help, please! Iphone 3G sau khi chạy blackrain không xuất hiện biểu tượng giọt nước

sena0679

NHẬP HỘI
Em là dân newbie,vọc phá cái Iphone 3G của AT&T lên FM 3.1.2 custom, đến đây thì mọi chuyện ok nhưng đến khi chạy blackrain xong, IP reboot lại thì không thấy biểu tượng giọt nước như hướng dẫn mà thấy biểu tượng của Cydia. Nhấn chạy Cydia thì báo lỗi loằng ngoằng một đống chữ mà em chả hiểu mô tê gi:((. Mọi người chỉ giúp em làm sao unlock được cái iphone này đây. Em cảm ơn lắm lắm

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn nên Restore lại phiên bản gốc 3.1.2 rồi chạy RC3 thì sẽ thành công thôi.

sena0679

NHẬP HỘI
Nếu đã có Cydia thì không cần giọt nước đâu bác ạ!
Kiểm tra xem Baseband của bác là bao nhiêu: 5.11.... hay là 5.12.... bác nhé!
Nếu là 5.11.07 thì bác ADD Source http://iphone.gsm.vn hoặc http://iphone.handheld.com.vn vào và tìm đến blacksnow RC2 và cài cái này để Unlock iPhone cho bác nhé!
Chúc thành công!
Xin loi may em tu nhien ko go duoc dau
Thay bieu tuong cydia nhung khong vao duoc bac a, em theo huong dan cua bac nktpc restore lai FW 3.1.2 goc thi thay duoc giot nuoc nhung vao thi no bao loi, bao check internet connection. E cho ket noi wifi thi thay co song nhung cung van khong ket noi duoc voi cydia, chay thu safari cung ko vao duoc internet. Lam sao bay gio, giup e voi:((.
A, e cung cha biet coi cai baseband o dau nua???

chuyenvuvo116

GÂY DỰNG
Xin loi may em tu nhien ko go duoc dau
Thay bieu tuong cydia nhung khong vao duoc bac a, em theo huong dan cua bac nktpc restore lai FW 3.1.2 goc thi thay duoc giot nuoc nhung vao thi no bao loi, bao check internet connection. E cho ket noi wifi thi thay co song nhung cung van khong ket noi duoc voi cydia, chay thu safari cung ko vao duoc internet. Lam sao bay gio, giup e voi:((.
A, e cung cha biet coi cai baseband o dau nua???

bác vào settings/network tắt 3G, tắt data roaming rồi chỉ bật mỗi wifi sẽ hết lỗi này

lmthanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tớ chỉ có lời khuyên là bạn restore lại FW gốc rồi JB và UL lại từ đầu. Nhớ là FW nguyên bản nhé. Trước khi làm cũng nên đọc kỹ hướng dẫn trên internet. Tớ làm mấy lần rồi và chỉ tín nhiệm FW nguyên bản thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.