Help: quét Redlof.M Virus bằng chg trình nào?

Các thớt khác của pandy

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 14:00
Máy mình bị dính Redlof.M Virus (Kernel.dll).
Mình dùng Symantec antivirus corporate edition nhưng không quét được. Nhờ các bạn hướng dẫn dùng chương trình nào để diệt được con này?
Thanks
Thật ra bác xài bản Symantec Corp 10 là có thể diệt được nó rồi nhưng mình vẫn khuyên bác nên xài Kaspersky v.6.Ok

pandy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2006 lúc 17:37
Thật ra bác xài bản Symantec Corp 10 là có thể diệt được nó rồi nhưng mình vẫn khuyên bác nên xài Kaspersky v.6.Ok
Sao mình cập nhật Symantec Antirvirus corporation thường xuyên nhưng quét không phát hiện ra? (Mình vào Run ---> msconfig ---> Startup rồi bỏ chọn ở ô dumprep 0-k nhưng khởi động lại máy vào kiểm tra thì thấy ở ô dumprep 0-k vẫn được chọn???????????)

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2006 lúc 09:16
Sao mình cập nhật Symantec Antirvirus corporation thường xuyên nhưng quét không phát hiện ra? (Mình vào Run ---> msconfig ---> Startup rồi bỏ chọn ở ô dumprep 0-k nhưng khởi động lại máy vào kiểm tra thì thấy ở ô dumprep 0-k vẫn được chọn???????????)
Bác vẫn k diệt được nó à. Bác vào thử www.bitdefender.com để Scan Online xem nhé.Thật ra mình cũng chưa dính virus bao giờ từ ngày xài Kaspersky.
Chúc bác mau lành bệnh.

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday