help, RAM dỏm hay máy dỏm đây

Các thớt khác của vlq
Status
Không mở trả lời sau này.

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 15:45
E được ông anh ở Úc gửi về con Satellie A205(T7100, RAM 2G, HDD 160G,Win VISTA Home Pre) chạy được đúng 1 tuần thì đứng máy, nhấn nút power khởi động lại thì màn hình đen thui, hic, e mở máy ra thử 2 cây RAM thì die hết 1 cây, e gắn cây còn lại chạy đỡ thì đc đúng 1 ngày sau nó cũng đi theo cây kia luôn:( , cho e hỏi trường hợp này là RAM dỏm hay là main bị lỗi vậy,e ko dám gắn cây RAM khác vô, sợ nó die theo luôn, trường hợp này có sửa đc ko,ai cứu e với, e ở TPHCM

21 Tháng bảy 2007 lúc 18:49
Tốt nhất là bạn đem ra một bệnh viện máy tính uy tín hoặc một cửa hàng sửa chữa lớn nào đó, nhờ người ta kiểm tra luôn cho, ở đó người ta có đủ phương tiện, với lại laptop mang đi cũng dễ mà. Tốt nhất là nên chọn cửa hàng nào có chỗ cho khách hàng xem sửa trực tiếp luôn. VD như ở HN mình thấy có cty Mai Hoàng cũng làm vậy. Ko biết trong HCM có Mai Hoàng ko?

BongHongXanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng tám 2007 lúc 15:51
Nếu cắm thử một thanh Ram nữa mà cũng chết thì có thể là do cái main của bác có vấn đề !

E được ông anh ở Úc gửi về con Satellie A205(T7100, RAM 2G, HDD 160G,Win VISTA Home Pre) chạy được đúng 1 tuần thì đứng máy, nhấn nút power khởi động lại thì màn hình đen thui, hic, e mở máy ra thử 2 cây RAM thì die hết 1 cây, e gắn cây còn lại chạy đỡ thì đc đúng 1 ngày sau nó cũng đi theo cây kia luôn:( , cho e hỏi trường hợp này là RAM dỏm hay là main bị lỗi vậy,e ko dám gắn cây RAM khác vô, sợ nó die theo luôn, trường hợp này có sửa đc ko,ai cứu e với, e ở TPHCM

28 Tháng tám 2007 lúc 09:11
Nếu cắm thử một thanh Ram nữa mà cũng chết thì có thể là do cái main của bác có vấn đề !
Zụ này căng thiệt, mình cũng mới nghe lần đầu, mong bác mau sửa được máy
Theo mình nghĩ tại main chứ không phải Ram đâu, Ram đâu có mau hư dữ vậy, mà đâu có trường hợp hư một lượt thế
Mà bạn cắm cây Ram còn lại vô khe nào, cũng có khi 2 khe mà một khe có vấn đề.
Tốt nhất là đến trung tâm máy tính, nhưng cẩn thận mấy tay ở đó, Mình nghe nói thằng Icare sữa cũng xàm lắm mà ăn mắc, đừng nên đến đó.:p

vohuythong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 01:04
Ac vụ này mình cũng bị rồi , đứa em bên Mỹ mua cho ong già cái HP Dv9000 và thêm 2 thanh RAM xịn 1Gx2 ,thay 2 thanh RAM mới vào xài đúng 2 tuần bị die hết cả 2 , gắn lại 2 thanh RAM khác chạy 3 tah1ng nay OK ko bị gì nữa , gởi 2 thanh cũ về Mỹ nó nói RAM bị lỗi đang sửa lại

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng chín 2007 lúc 08:38
thanks các bác,mang ra FPT người ta nói e nó bị sốc điện nên die main rùi, h đang chờ gửi main về bh,hic

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday