HELP - ROM nào cho T-mobile Pulse

aikolai

GÂY DỰNG
Em đang dùng T-mobile Pulse, các bác cho em hỏi là cho dòng này đã có bản Rom mới nào chưa ạ?? nếu đã có thì các bác hướng dẫn em các up ROM với đc ko ạ??
em xin đội ơn các bác

iBerry.vn

NHẬP HỘI
Mình cũng có dùng T-Mobile Pulse và đã up lên bản 2.1 - nói chung là chạy ổn, đẹp.
bạn tham khảo và down load tại đây.
NOTE: Cân nhắc kỹ trước khi up, vì khi up lên 2.1 rồi không thể down xuống 1. được nữa ( trích từ bài post dưới)

Android 2.1 for T-Mobile Pulse

T-Mobile Hungary released the official 2.1 update for T-Mobile Pulse. I believe that in the next few days it will be released all around the world where the Pulse is sold.

Just below this text you can see the manual which explains how to upgrade your Pulse (Huawei U8220).

First, very important, back up all your data!

Do the update only with well charged battery or connect the charger during update! Do not remove the battery and the do not turn off the phone while doing the upgrade, in a few parts of the upgrade your screen will be stuck for a few minutes, be patient!

1. Download the update file
  2. Unzip the file to a location of your choice on your computer
  3. Copy the dload folder and all its contents to the root directoryof your MICRO SD card
  4. On your Pulse, go to the Main menu, then select Settings
  5. Within Settings select SD card & phone storage
  6. Scroll down, under the Internal phone storage section selectSoftware upgrade, and choose SD card Upgrade
  7. The upgrade process will give you several warnings which you need to confirm to continue
  8. Then press the Upgrade option to begin the update
  9. As the update progresses you will see several screens along with a progress bar
  10. Once complete you will see a confirmation screen, and your Pulse will automatically restart
Important! After installing the new software, the available free memory will be reduced to 40 MB (additional storage space stored in the device).

Be careful! You can not go back to the 1.5 December update, after installing this 2.1 update.

update:
Download link corrected, sorry for the inconvenien

MinhQuanBB

GÂY DỰNG
Trước hết down rom 2.1 tại đây
- Backup lại dữ liệu.
- Xạc đầy pin trước khi update hoặc luôn kết nối xạc trong khi update. Đừng tháo pin hoặc xạc ( nếu pin không đầy) trong quá trình upgrade. Trong một vài phần của quá trình Upgrade, màn hình của bạn có thể bị tăc, hãy kiên nhẫn chờ đợi

Đọc tới đây chắc là bạn đã down xong rom rồi, giờ bắt tay vào up rom nhé.
Công việc up rom vô cùng đơn giản:

Bước 1:

Giải nén file rom vừa down được vào nơi muốn lưu trữ trong máy tính.
Bước 2: Copy folder " dload" và toàn bộ nội dung bên trong vào thư mục Root ( thư mục gốc, cao nhất) của thẻ MicroSD.

Bước 3: Mở Pulse, cho thẻ nhớ vào.
- Vào main menu, chọn Setting.
- Chọn SD Card & Phone Storage
- cuộn trang xuống bên dưới, trong mục " Internal Phone storage" chọn " software upgrade" và chọn " SD card Upgrade"
- Quá trình Upgrade sẽ đưa ra một vài thông báo, chúng ta cần confirm để tiếp tục.
Bước 4: Sau khi quá trình cài đặt kết thúc bạn sẽ thấy màn hình "confirmation", và Pulse sẽ tự động khởi động lại.
Bước 5: Dùng gmail để active như mọi Android phone khác.

Lưu ý: Sau khi cài đặt một số phần mềm, dung lượng cho phép sẽ giảm xuống 40Mb.

Be careful! You can not go back to the 1.5 December update, after installing this 2.1 update. ==> bạn không thể quay lại phiên bản 1.5 sau khi update lên bản 2.1 ==> suy nghĩ cho kỹ nhé.

aikolai

GÂY DỰNG
Em cám ơn các bác đã chỉ dẫn, nhưng bây giờ thì em ko thử up rom đc nữa rồi, vì hiện tại con Pulse của em bị vỡ màn hình, chờ thay 1 tháng nay rồi mà chưa có :((.

gamo2003

GÂY DỰNG
Bữa trước không đọc ỹ hưỡng dẫn sử dụng nên cho một em G1 bi brick, Các bác có cách nào không chỉ giúp em với . Thank

MinhQuanBB

GÂY DỰNG
Bữa trước không đọc ỹ hưỡng dẫn sử dụng nên cho một em G1 bi brick, Các bác có cách nào không chỉ giúp em với . Thank

Chắc không nhớ mình đâu nhỉ:D
rảnh qua cafe anh em cùng giao lưu, cùng xử lý nhé. Android không như PPC, mỗi dòng mỗi khác, nhiều vấn đề ghê đấy. :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...