help sac 220v

longthi

GẮN KẾT
các bác giúp mình với mình mới có 1 con palm zire 72 gửi về từ bên mỹ nhưng ngặt 1 nỗi lại sử dụng sạc ac110v.mình có dùng máy biến thế để sạc pin nhưng dù hết pin hay đầy pin đều cháy đèn màu xanh,k biết có bị gì k nữa.bác nào biết nơi nào bán sac sử dụnh hiệu điện thế 220v chỉ mình với.mình mới sử dụng palm lần đầu nên k biết gì.cám ơn các bác nhiều

anhlong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
longthi said:
các bác giúp mình với mình mới có 1 con palm zire 72 gửi về từ bên mỹ nhưng ngặt 1 nỗi lại sử dụng sạc ac110v.mình có dùng máy biến thế để sạc pin nhưng dù hết pin hay đầy pin đều cháy đèn màu xanh,k biết có bị gì k nữa.bác nào biết nơi nào bán sac sử dụnh hiệu điện thế 220v chỉ mình với.mình mới sử dụng palm lần đầu nên k biết gì.cám ơn các bác nhiều

cái việc bạn cắm ổ điện 110v hay qua biến thế chẳng ăn nhập gì vụ xanh xanh đó cả.

điện đến máy không phải là điện 110v hay 220v mà là điện ra ở cái adaptor của bạn. nếu bạn thấy việc dùng điện 110v là bất tiện thì mang cái cục adaptor đó là tiệm nhờ người ta cuốn lại đầu vào từ 110v thành 220v thế là xong.

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
longthi said:
Bạn ơi , mình nhớ không lầm thì tất cả các bộ xạc cho máy Palm đều có xuất xứ từ Trung Quốc và tất cả đều là Auto Voltage . Bạn có thể xài với tất cả các mạng điện trên thế giới chứ không riêng gì Mỹ hay Viet Nam . Cháy đèn màu xanh thì pin không điện , điều này được hiểu là :
1 pin đã nạp đầy
2 pin đã bị chai(hỏng)

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Em Zire 72 lúc sạc đèn lúc nào cung màu xanh,đấy cũng là 1 nhược điểm,ko báo lúc nào pin đầy.
Còn sạc thì hình như là nếu hàng xuất sang Cânda thì điện của nó 110v thì phải,ko phải là loại dải điện áp rộng đâu.Theo mình thì chịu khó quấn lại dây,mà an toàn hơn thì cứ dùng cái đổi điện ấy.Ko thì xem ông nào có cái sac cho Zire71/71 hay TlE mà có dải điện áo rộng thì mua.

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ longthi: Sony thì em không biết, chứ PalmOne cắm sạc vào lúc nào đèn chả xanh hả bác. Muốn kiểm tra xem pin có xạc đầy không bác nên dùng phầm mềm. Có 1 chú rất gọn nhẹ là ToolOne, ngoài ra có thể dùng Resco Explorer cũng có chức năng xem pin còn xx %.

Sạc 110V hay 220V không có liên quan đến đường AC ra bác ạ. Trừ khi bác cắm sạc 110V vào 220V, điện ra một lúc thành 0 luôn thôi :D.

Chào mừng bác đến PalmClub HHVN nhá.

longthi

GẮN KẾT
thanks

cám ơn lòng nhiệt tình của các bác ..mình mới bước vào lĩnh vực palm nên còn mù mờ lắm có gì các bác giúp đỡ giùm nha.

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
longthi said:
cám ơn lòng nhiệt tình của các bác ..mình mới bước vào lĩnh vực palm nên còn mù mờ lắm có gì các bác giúp đỡ giùm nha.
bác này vui tính thật
cái điện 220v đó thì chẳng liên quan gì đến lãnh vực palm hay ppc cả.
gọi là lãnh vực điện cho nó vui.
thời đi học cấp 3 học mấy cái điện trở, motor, cuộn cảm mệt bỏ mẹ.

longthi

GẮN KẾT
kiếng bảo vệ màn hình

có bác nào cần miếng kiếng bảo vệ màn hình của palmone k mình tặng,còn dư 5 miếng lận.Khi mua máy người ta cho tới 10 miếng lận mình xài 2 cái tặng hết 2 cái hư 1 cái

longthi

GẮN KẾT

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
longthi said:
có bác nào cần miếng kiếng bảo vệ màn hình của palmone k mình tặng,còn dư 5 miếng lận.Khi mua máy người ta cho tới 10 miếng lận mình xài 2 cái tặng hết 2 cái hư 1 cái

Thì bạn để đó mà dùng, trừ khi bạn đã bán máy thì thôi, không lẽ có 1 miếng dán mà bạn xài trọn đời sao? :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...