Help: Sao không mở được treo600 ???

winstarvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tự nhiên cái treo600 của em mất rung, đt mà không có rung thì nó khó chịu thế nào rồi đây, nên hôm nay quyết định mở ra xem có thể sửa được không, nhưng chưa gì đã gặp rắc rối là không thể mở ra được, tháo hết 4 con ốc xung quanh ra rồi, cạy mấy cạnh xung quanh luôn nhưng mà vẫn không thể nhắc nó lên được, hình như ở giữa nó còn con ốc hay gì ấy mà em nạy hoài cũng không ra
bác nào mở rồi thì chỉ em vài kinh nghiệm để em mở nó ra. xin cảm ơn.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tìm bài của bác Thưởng Airport

airport

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác để ý hai bên hông Treo 600 có 2 điểm lõm vào, bác dùng móng tay ấn vào 2 điểm đó và kéo dọc theo khe để tách ngàm và mở nắp sau ra (hơn cứng đấy).
Phía sau đuôi của "cục rung" có 1 đế nhựa tiếp xúc nguồn, bác cẩn thận vì các thanh tiếp xúc bên trong rất mỏng, mạnh tay là thay cục rung mới đấy.
Chúc vui!

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tự nhiên cái treo600 của em mất rung, đt mà không có rung thì nó khó chịu thế nào rồi đây, nên hôm nay quyết định mở ra xem có thể sửa được không, nhưng chưa gì đã gặp rắc rối là không thể mở ra được, tháo hết 4 con ốc xung quanh ra rồi, cạy mấy cạnh xung quanh luôn nhưng mà vẫn không thể nhắc nó lên được, hình như ở giữa nó còn con ốc hay gì ấy mà em nạy hoài cũng không ra
Bác xem lại xem mình nhớ không nhầm thì phải 5 con ốc chứ đâu phải 4, 1 con anten, 1 con ngay cây bút để chọt, 3 con còn lại tại 3 miếng cao su.

catenaccio

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cục rung là cái mô tơ gắn ngay vào vỏ sau của máy, ở phía dưới, có hai điểm tiếp xúc điện bằng đồng lên mainboard, có thể tháo ra dễ dàng bằng cách bỏ 4 nút bịt cao su ở 4 con ốc, sử dụng tuốc-nơ-vít chuyên dụng (4 cạnh, loại hay dùng với Nokia phones) vặn vít ra, sau đó dùng tay bóp mạnh hai bên thân của vỏ sau của máy tại các vị trí dọc hai bên sườn, cách này để giúp cho vỏ sau của máy trượt ra khỏi 4 cái ngoàm. Đoạn này cũng phải mạnh tay một chút, nghe tiếng tách một cái là thấy vỏ máy rời ra :). Đừng lo, cứ thoải mái một chút, vì vỏ máy được thiết kế để mở theo kiểu đó ! Đừng lấy cái gì cạy nhé, vì sẽ làm sứt sẹo mà không đúng cách !

Chúc thành công !

winstarvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hehehe cảm ơn các bác đã tận tình chỉ bảo, em đã mở được con treo yêu quý ra rồi, và đã sửa được cái rung rồi, do mối tiếp xúc của nó không tốt nên không rung được, giờ thì lấy lại được sự thoải mái rồi
cảm ơn các bác đã giúp đỡ nha.

Bài viết cần bạn xem thêm

Số là thế này ạ:
Ngày 26/3/2019 em và bác Toàn có giao dịch mua, bán tại đây ạ: https://www.handheld.com.vn/threads/ban-ipods-air-95.515122/
Em dự định mua qua giao dịch trung gian HHVN tuy nhiên seach thông tin thì thấy có thể tin tưởng đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday