Help-Tầm 1200$ thì mua được con SONY nào màn hình 13" được ?

Các thớt khác của bella
16 Tháng sáu 2007 lúc 10:42
Tình hình là nhìn mấy con SONY e khoái quá các anh ạ, nhưng tiền thì ít quá, khoảng 1200$ thôi.

Mong mấy a tư vấn giúp e chọn model nào. Phận nữ nhi thì chọn cái nào nhẹ nhẹ thôi, e thấy loại cỡ màn hình 13 inch thì phù hợp.

Cảm ơn nhiều.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng sáu 2007 lúc 14:04
1200$ mua được SZ cũ rồi đó bác, nhưng nếu bác ko thích hàng cũ thì chỉ mua được C-seriess thôi. Nếu là mình mình sẽ chiến C-seriess vì mình ko thích xài hàng cũ :D

17 Tháng sáu 2007 lúc 20:00
SONY giá bao giờ cũng cao hơn các hiệu khác với cùng 1 cấu hình. Với lại SONY loại màn hình 13.3" trở xuống chạy khá nóng, khi xài nếu kê lên đùi thì nóng chịu ko nổi đâu :D Được cái LCD màu sắc đẹp. Mình làm đồ họa nhiều, giờ cũng đang lăn tăn SONY hoặc APPLE nè :p

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 14:39
Cuối cùng là mình chỉ chọn được dòng C. Mà nghe nhiều bác nói nóng quá, liệu xài có bền ko vậy ?
Chả biết bác sinh sống ở đâu, bao nhiêu "xuân xanh" rồi. Nhưng bác là người đầu tiên em thấy hỏi : SONY CÓ BỀN KHÔNG VẬY ? :D

18 Tháng sáu 2007 lúc 15:58
Chả biết bác sinh sống ở đâu, bao nhiêu "xuân xanh" rồi. Nhưng bác là người đầu tiên em thấy hỏi : SONY CÓ BỀN KHÔNG VẬY ? :D
có 2 cái máy tính cùng 1 model, 1 cái để cạnh lò lửa, 1 cái để trong phòng máy lạnh thì tuổi thọ nó như thế nào vậy bác?

Ý em hỏi là như thế. Nếu có gì ngớ ngẩn xin các bác bỏ qua cho e nhỏ này :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 18:18
Tùng nói thế anh không đồng ý.

1. Thứ nhất, Newbie hỏi câu đó là quá bình thường. Cá nhân anh trải qua rất nhiều dòng máy rồi, cũng không dám nói là biết hết trong các dòng máy, dòng nào bền, dòng nào không bền.

2. Thứ hai, rất nhiều hãng nổi tiếng trong một lĩnh vực nào đó nhưng chưa hẳn đã tốt trong một lĩnh vực khác. Vì thế không thể nói đồ Sony nói chung rất tốt nên ắt hẳn Laptop cũng rất bền.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 19:07
Đúng là khó có thể khẳng định loại lappy của hãng nào đó có bền hay kg, tuy nhiên với kinh nghiệm bản thân từng dùng Vaio từ cổ chí kim mình có thể nói chắc chắn rằng latop của Sony rất bền bỉ, đặc biệt rất ít hỏng vặt do linh kiện có chất lượng rất cao. Mình đã lựa chọn Vaio do nó có màn hình rất đẹp cộng thêm tính năng Multimedia của Sony bao giờ cũng đầy đủ nhất yếu điểm duy nhất có thể nói về laptop của Sony theo mình đó là giá cao hơn các hãng khác mà thôi !

Lazada Vietnam Master card on Monday