Help: thẻ SD tự nhiên không nhận ra đc nữa

nguyenminh

GÂY DỰNG
dlam1981 said:
Thẻ của em là Toshiba, hàng ngòai anh à! Thế mới khổ, em cho nó đi bác sĩ rồi, nếu bệnh nan y thì mua hòm cho nó luôn! Thanks các bác đã chỉ giúp!
Toshiba loại gì vậy? Cho mình thông số và XXXXXX number.Có thể có thẻ mới đổi cho bác được.

airport

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ cũng có một cái Panasonic bì tình trạng y chang của bạn. Đang đọc bình thường cậu bạn không biêt rút ra khỏi slot của Palm thế là sau đó cắm vào không nhận nữa, chán không chịu được, cũng đã thử cắm vào mấy cái PPC, Palm, Cardreader nhưng không ăn thua. Chưa biết làm thế nào để sửa được nữa. Ai có cách gì xử lý được thì giúp mình cái nhé. Thanks in advance.

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
LÚC TRƯỚC MINH CŨNG BỊ TÌNH TRẠNG NHƯ BÁC VẬY ĐI ĐÂU CŨNG KHÔNG SỮA,TỨC MÌNH BỎ THÙNG RÁC LUÔN,BÁN CUNG KHÔNG AI MUA,CUNG MAY LA THẺ 256 THÔI.

cartoon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
airport said:
Tớ cũng có một cái Panasonic bì tình trạng y chang của bạn. Đang đọc bình thường cậu bạn không biêt rút ra khỏi slot của Palm thế là sau đó cắm vào không nhận nữa, chán không chịu được, cũng đã thử cắm vào mấy cái PPC, Palm, Cardreader nhưng không ăn thua. Chưa biết làm thế nào để sửa được nữa. Ai có cách gì xử lý được thì giúp mình cái nhé. Thanks in advance.
Bác đã thử cắm vào máy ảnh KTS chưa? tôi thấy trong máy ảnh có chương trình format và tôi đã thử thì nó format được cả thẻ trong khi PC thì chịu.

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@dlam1981

Theo kinh nghiệm của bản thân em, con SD card của bác đã đột tử. Bác không thể sửa chữa hay cố format lại được. Nó đã chết hẳn rồi. Chỉ có cách cho nó vào thùng rác để đỡ ngứa mắt

Khi đang ghi dữ liệu mà dừng lại đột ngột thì dễ gây đột tử cho thẻ nhớ lắm.

genesis

GẮN KẾT
Cái vấn đề này thường xảy ra lắm, hầu như ai cũng bị đôi lần, sau đấy mới ngộ ra rằng data thì lưu vào đâu cũng là "dễ mất". Lần trước tớ cũng bị 1 phát, tự nhiên mất sach (tớ dùng NCP 512), không lưu luyến một tí nào cả ... không nghuyên cớ
Thế nên phải lưu ra PC để phòng khi tai nạn. Khắc phục là phải format lại.
Mấy hôm nay đang giật mình vì thẻ (vẫn cái card đó) có hiện tượng là thỉnh thoảng tự nhiên thấy báo card bị full, chỉ còn mấy Mb free (trong khi đó thực ra phải còn free tới hơn 100 Mb). SR mấy lần thì mới thấy thẻ báo đúng ... Chẳng biết thế nào ...
Có ai biết không giúp chúng tớ với, cám ơn nhiều

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bởi vậy cho nên vấn đề đặt ra là: Ta nên chọn loại SD có chất lượng. Theo bản thân tôi, hiện có 2 hiệu có thể yên tâm về chất lượng là: Sandisk và Kingston.

hieukt78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng hiệu nào cũng thế thôi. cái quan trọng là dùng loại có .... bảo hành khoảng 5 năm một đổi một ý. Dùng đến 59 tháng rồi hỏng là được rồi.

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình cho nó đi bác sĩ rồi, nhưng bác sĩ chưa trả lời nữa. Nếu bác sĩ bó tay thì mình format = máy chụp hình KTS thử xem.

Cám ơn bác NguyễnMinh nhưng mình ở HCM, cũng hơi xa bác nên cũng phiền bác wá.

Cám ơn các bác đã chỉ dẫn nhé.

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hieukt78 said:
Dùng hiệu nào cũng thế thôi. cái quan trọng là dùng loại có .... bảo hành khoảng 5 năm một đổi một ý. Dùng đến 59 tháng rồi hỏng là được rồi.

Tùy theo quan niệm của người dùng thôi. Có đôi lúc, thẻ nhớ đắt hơn data trong đó, nhưng đa số trường hợp thì data trong đó đắt hơn. Kế đến, thẻ nhớ thì lúc nào cũng có thể ra cửa hàng mua được, còn data thì đa số trường hợp là không mua được.

Be branded aware pờ-li-sờ

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...